ผู้เขียน หัวข้อ: ERROR ของส่งเสริมสุขภาพ ครับ  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ kampa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ERROR ของส่งเสริมสุขภาพ ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 14:05:54 PM »
0
กดบันทึกไม่ได้ครับ... กดแล้ว มันก็ขึ้นว่า Duplicate CID
ช่วยแนะนำหน่อยครับ เป็นเพราะอะไร
ลิ้งค์รูปครับ
http://www.picbkk.com/read/images,1,17727.htm
โรงพยาบาลค่ายวีรวัฒน์โยธิน จ.สุรินทร์ ขนาด 90 เตียง
แม่ใหญ่ OS Server : CentOS 5
HOSxP Version : 3.53.11.16
Spec : หาก่อนไม่แน่ใจ

ลูก ๆ Client : XP Service Pack 2

ขึ้นระบบ : น่าจะ เดือน ตุลาคม 51
Thanks : พี่เสวย [รพ.รัตนบุรี], พี่จิรชาติ [รพ.กาบเชิง], พี่วรทิตย์ [อบจ.สุรินทร์]  ที่กรุณาขึ้นระบบ

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ERROR ของส่งเสริมสุขภาพ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 14:19:58 PM »
0
เลขที่บัตรประชาชนมันซ้ำกันครับ
             มันมีอยู่แล้วครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: ERROR ของส่งเสริมสุขภาพ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 15:48:37 PM »
0
 ;D ;D ;D มี 2 กรณีครับ
               กรณีที่ 1 ชื่อ-สกุล และเลข CID นี้มีอยู่ 2 ที่ในบัญชี 1 กรณีนี้ตรวจสอบโดยการใช้ปุ่ม ค้นหา/แก้ไข
               ในระบบงานบัญชี 1 โดยพิมพ์ชื่อ สกุล แล้วคลิ๊กค้นหา ถ้าพบว่ามี 2 ที่จริงให้ตรวจสอบว่าคนคนนี้ที่อยู่ 
               จริง ๆ อยู่ที่ไหนแล้วก็ไปลบข้อมูลของอีกที่ให้เหลือเพียงที่เดียว ก็จะสามารถบันทึกได้ครับ
               กรณีที่ 2 เลข CID นี้ไปอยู่กับบุคคลอื่นในบัญชี 1 อาจเกิดจากความผิดพลาดในระบบ OPD
               ตรวจสอบแล้วแก้ไขเลข CID ให้ถูกต้อง ก็จะสามารถบันทึกได้เช่นกันครับ
ลองตรวจสอบดูก่อนนะครับว่าปัญหามันมาจากสาเหตุใด  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 17:42:12 PM »
0
;D ;D ;D มี 2 กรณีครับ
               กรณีที่ 1 ชื่อ-สกุล และเลข CID นี้มีอยู่ 2 ที่ในบัญชี 1 กรณีนี้ตรวจสอบโดยการใช้ปุ่ม ค้นหา/แก้ไข
               ในระบบงานบัญชี 1 โดยพิมพ์ชื่อ สกุล แล้วคลิ๊กค้นหา ถ้าพบว่ามี 2 ที่จริงให้ตรวจสอบว่าคนคนนี้ที่อยู่ 
               จริง ๆ อยู่ที่ไหนแล้วก็ไปลบข้อมูลของอีกที่ให้เหลือเพียงที่เดียว ก็จะสามารถบันทึกได้ครับ
               กรณีที่ 2 เลข CID นี้ไปอยู่กับบุคคลอื่นในบัญชี 1 อาจเกิดจากความผิดพลาดในระบบ OPD
               ตรวจสอบแล้วแก้ไขเลข CID ให้ถูกต้อง ก็จะสามารถบันทึกได้เช่นกันครับ
ลองตรวจสอบดูก่อนนะครับว่าปัญหามันมาจากสาเหตุใด  ;D ;D ;D

อธิบายยได้ชัดเจนใสแจ๋วเลยครับ  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ kampa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:31:00 AM »
0
ขอบคุณพี่ ๆ ครับ จะลองดู
โรงพยาบาลค่ายวีรวัฒน์โยธิน จ.สุรินทร์ ขนาด 90 เตียง
แม่ใหญ่ OS Server : CentOS 5
HOSxP Version : 3.53.11.16
Spec : หาก่อนไม่แน่ใจ

ลูก ๆ Client : XP Service Pack 2

ขึ้นระบบ : น่าจะ เดือน ตุลาคม 51
Thanks : พี่เสวย [รพ.รัตนบุรี], พี่จิรชาติ [รพ.กาบเชิง], พี่วรทิตย์ [อบจ.สุรินทร์]  ที่กรุณาขึ้นระบบ