ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูรายงานให้หน่อยครับ ท่านอาจารย์เซียน Report ทั่งหลาย  (อ่าน 10240 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
อ.พรพ จะเข้า รพ.ผม ผมก็เลยลองเขียนรายงานเพื่อดึงข้อมูลให้ อ.พรพ แต่เกิดปัญหาบ้างตัวชี้วัดที่ไม่สามารถทำได้ครับ ดังนี้ 6 ,11 ,16 ,17 ,18 ,19 ,20 ตามรูปที่ส่งมาผมจะระบายสีไว้แล้วส่วนผมก้อไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าทำถูกหรือเปล่าครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ ถ้าเจอข้อไหนมีปัญหาแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณ 

มือใหม่หัดเขียน ;D ;D ;D
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ลืมแนบไฟล์  ;D ;D
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เซียนเขียน Report ไปไหนกันหมดหน่อ ??? ???

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
ข้อ17.เปลี่ยนให้เป็น  รหัสตรงกับรหัสห้องแพทย์แผนไทย ครับ
ข้อ 20 สรุปยอด refer opd  ในตัวรายงานดึงมาจากตัวrefer ผู้ป่วยคลอด ให้ไปดึงมาจากตาราง referout  เงือ่นไข refer_point='opd' 
ที่เหลื่อยังไม่ได้ดูครับ
ปล.ผิดถูกข้ออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 20:25:33 PM โดย thecoy »
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
แล้วรายงาน 19 สาเหตุ ใช้คำสั่งอะไรครับ ผมลองไปดูตัวที่ อ.ชัยพร ยิ่งงงใหญ่หรือครับรันแล้วไม่ออก ;D ;D ;D
อาจารย์นาจ ช่วยดูให้หน่อยครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
อ.พรพ จะเข้า รพ.ผม ผมก็เลยลองเขียนรายงานเพื่อดึงข้อมูลให้ อ.พรพ แต่เกิดปัญหาบ้างตัวชี้วัดที่ไม่สามารถทำได้ครับ ดังนี้ 6 ,11 ,16 ,17 ,18 ,19 ,20 ตามรูปที่ส่งมาผมจะระบายสีไว้แล้วส่วนผมก้อไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าทำถูกหรือเปล่าครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ ถ้าเจอข้อไหนมีปัญหาแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณ 

มือใหม่หัดเขียน ;D ;D ;D

เดียว download ก่อน ไม่ใช้เซียน ด้วย 

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ไม่ใช่เซียนนะครับ เอาเป็นข้อ ๆ ละกันครับ ถ้าได้เพิ่มเติมจะมาเพิ่มให้อีกทีหลังครับ

ข้อ 6 unit cost ใช้

select sum(sum_price)/count(distinct vn) from opitemrece_summary
where rxdate between "'+m10+'" and department="OPD"

ข้อ 18 จำนวนใบสั่งยา ใช้

select count(distinct vn) from opitemrece_summary
where rxdate between "'+m10+'"

ข้อ 19 สรุปยอดเวชภัณฑ์ยา (ทั้ง OPD, IPD) ใช้

select sum(sum_price) from opitemrece_summary
where rxdate between "'+m10+'" and income in ("03","04","17")

ข้อ 20 จำนวน refer ผู้ป่วยนอก ใช้

select count(vn) from referout
where refer_date between "'+m10+'" and department="OPD"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 07:37:14 AM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
แล้วรายงาน 19 สาเหตุ ใช้คำสั่งอะไรครับ ผมลองไปดูตัวที่ อ.ชัยพร ยิ่งงงใหญ่หรือครับรันแล้วไม่ออก ;D ;D ;D
อาจารย์นาจ ช่วยดูให้หน่อยครับ

ใช้รายงานตัวนี้ไปใช้ชั่วคราวก่อนครับ  ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ขอบคุณ อ. pop_hosxp ครับ ผมจะลอง เอาประยุกต์ใส่ในสคริปค์ ของรายงานผมดู อิอิ ;D ;D ::) ::)

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
แก้ไขแล้วเอามาแบ่งใช้มั้งนะครับ
พรพ.เข้า พฤหัสนี้ ไม่รู้จะเละไหม  ??? ???
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
คำสั่งที่ อ.pop_hosxp ให้มาใช้ได้ทุกตัวเลยครับ ขอบคุณมากครับ รายงานหน้านี้ก็จะเหลือแต่ 19 สาเหตุก็สมบูรณ์แล้ว ทราบใครพอมีคำสั่งบ้างครับขอหน่อย