ผู้เขียน หัวข้อ: Web Conference (Opensource) ที่น่าสนใจ  (อ่าน 31997 ครั้ง)

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
Web Conference (Opensource) ที่น่าสนใจ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:11:40 PM »
0
ก่อนหน้านี้ผมได้รับโจทย์จากผู้บริหารให้หา Software ประเภท VDO Conference , Live video chat เพื่อใช้ Consult ระหว่าง แพทย์ พยาบาล กับเจ้าหน้าที่  PCU เคยทดสอบอยู่หลายตัวครับตั้งแต่ MSN , Camfrog , Skype เกือบตัดสินใจซื้อ Code Camfrog Pro , Server แล้ว แต่ช่วงหยุดปีใหม่ไปเจอ Web Conference ที่เป็น OpenSource http://webconference.n3amedia.biz/index.html และเปิดให้ Download มาใช้ http://webconference.n3amedia.biz/opensource/index.html ก็เลยลองติดตั้งบน Linux Server ดูครับ ใช้งานได้ดีระดับหนึ่งแต่ก็ยังมีข้อจำกัดบ้างตามที่ผู้พัฒนาได้แจ้งไว้ โล่งใจที่พรุ่งนี้มีคำตอบให้ผู้บริหารแล้วครับและสัปดาห์หน้าจะทดสอบกับสถานที่จริงดูครับ
ท่านอื่นใช้ Software ตัวไหนบ้างครับ(แบบเสียตังก์ก็ได้)แล้วโอเคมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2009, 13:30:13 PM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: Web Conference (Opensource) ที่น่าสนใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:20:53 PM »
0
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
Re: Web Conference (Opensource) ที่น่าสนใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:32:08 PM »
0
ก่อนหน้านี้ผมได้รับโจทย์จากผู้บริหารให้หา Software ประเภท VDO Conference , Live video chat เพื่อใช้ Consult ระหว่าง แพทย์ พยาบาล กับเจ้าหน้าที่  PCU เคยทดสอบอยู่หลายตัวครับตั้งแต่ MSN , Camfrog , Skype เกือบตัดสินใจซื้อ Code Camfrog Pro , Server แล้ว แต่ช่วงหยุดปีใหม่ไปเจอ Web Conference ที่เป็น OpenSource และเปิดให้ Download มาใช้ http://webconference.n3amedia.biz/ ก็เลยลองติดตั้งบน Linux Server ดูครับ ใช้งานได้ดีระดับหนึ่งแต่ก็ยังมีข้อจำกัดบ้างตามที่ผู้พัฒนาได้แจ้งไว้ โล่งใจที่พรุ่งนี้มีคำตอบให้ผู้บริหารแล้วครับและสัปดาห์หน้าจะทดสอบกับสถานที่จริงดูครับ
ท่านอื่นใช้ Software ตัวไหนบ้างครับ(แบบเสียตังก์ก็ได้)แล้วโอเคมั้ยครับ
เป็นแนวคิดที่ดีครับ ของผมเคยใช้ MSN แล้วภาพที่ออกมาไม่ค่อยชัดและเหมือนว่า internet ที่ สอ.ไม่ค่อยเร็วเลยเป็นปัญหาอยู่ครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

doramon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:39:00 PM »
0
ก่อนหน้านี้ผมได้รับโจทย์จากผู้บริหารให้หา Software ประเภท VDO Conference , Live video chat เพื่อใช้ Consult ระหว่าง แพทย์ พยาบาล กับเจ้าหน้าที่  PCU เคยทดสอบอยู่หลายตัวครับตั้งแต่ MSN , Camfrog , Skype เกือบตัดสินใจซื้อ Code Camfrog Pro , Server แล้ว แต่ช่วงหยุดปีใหม่ไปเจอ Web Conference ที่เป็น OpenSource http://webconference.n3amedia.biz/index.html และเปิดให้ Download มาใช้ http://webconference.n3amedia.biz/opensource/index.html ก็เลยลองติดตั้งบน Linux Server ดูครับ ใช้งานได้ดีระดับหนึ่งแต่ก็ยังมีข้อจำกัดบ้างตามที่ผู้พัฒนาได้แจ้งไว้ โล่งใจที่พรุ่งนี้มีคำตอบให้ผู้บริหารแล้วครับและสัปดาห์หน้าจะทดสอบกับสถานที่จริงดูครับ

เย็นๆๆ เจอกัน กำลังติดตั้ง อยู่เดียวมาประชุมกันเย็นนี้

doramon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:39:39 PM »
0
   1.  ท่านต้องเตรียมสิ่งที่จำเป็นได้แก่
         1. Web Cam หรือ Digital Video Camera
         2. Speakers และ Microphone หรือเป็น Headset ก็ได้
         3. Internet Connection Speed ไม่ควรต่ำกว่า 512 kbps
         4. ทดสอบว่าอุปกรณ์เหล่านี้ทำงานได้
         5. ดาวน์โหลดและศึกษาคู่มือการใช้งานสำหรับผู้เข้าร่วมประชุมเพื่อความเข้าใจ
   2. ปรับ ปรุงรุ่นของ Flash Player ให้เป็น version 9.0 หรือไม่กว่า (รุ่นที่ต่ำกว่านี้จะใช้งานได้แต่อาจมีปัญหาในบางจุด และไม่ควรใช้รุ่นที่ต่ำกว่า 7.00)
   3. ไม่ควร Download File ที่มีขนาดใหญ่ในขณะทำการทดสอบ
   4. กำหนดเวลาในการทดสอบไม่เิกิน 120 วินาทีต่อท่าน ขนาดของภาพวิดีิโอจะไม่ิเกิน 160x120 px.
   5. ในขณะทำการทดสอบอาจมีผู้อื่นที่ไม่รู้จักเข้ามาทดสอบในเวลาเดียวกันกับท่านได้
   6. ห้ามนำเสนอภาพที่ผิดต่อกฎหมายและศีลธรรมอันดี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 13:58:39 PM »
0
วันนี้สามารถทดสอบได้จาก http://www.phukieo.net:8088/opentosakun อาจเจอผมหรือห้องโล่งๆนะครับ
ตอนนี้เปิดให้ 2 user ครับ
username : user1       password : 1234 หรือ
username : user2       password : 1234
พรุ่งนี้ผมจะ Del. 2 user นี้แล้วนะครับ เพราะจะทดสอบกับ PCU จริงดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2009, 14:03:22 PM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 17:57:18 PM »
0
ขอบคุณครับ  น่าสนใจมาก
ผมก็สนใจและกำลังจะทำโครงการแบบนี้เหมือนกันครับ PCU_consult ---> แพทย์รพ.ครับ

แต่ผมทดสอบ MSN , Skype , และตัวนี้ที่ท่าน Pikepid นำเสนอ

ความเห็นส่วนตัวของผมหลังทดสอบพบว่า

1 Skype น่าจะได้ปรับเล็กน้อย ข้อดี คือ ภาพจะชัดเจนกว่าครับ
2 Tosakun ภาพมีขนาดเล็ก มองไม่ชัด ขยายใหญ่ไม่ได้ครับ
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 18:13:16 PM »
0
ขอบคุณครับ  น่าสนใจมาก
ผมก็สนใจและกำลังจะทำโครงการแบบนี้เหมือนกันครับ PCU_consult ---> แพทย์รพ.ครับ

แต่ผมทดสอบ MSN , Skype , และตัวนี้ที่ท่าน Pikepid นำเสนอ

ความเห็นส่วนตัวของผมหลังทดสอบพบว่า

1 Skype น่าจะได้ปรับเล็กน้อย ข้อดี คือ ภาพจะชัดเจนกว่าครับ
2 Tosakun ภาพมีขนาดเล็ก มองไม่ชัด ขยายใหญ่ไม่ได้ครับ
ถูกต้องครับ ตอนนี้ผมกำลังติดต่อผู้พัฒนาเพื่อขอขยายขีดความสามารถเพิ่มเติมของตัวโปรแกรมอยู่ครับ พร้อมกันนี้ผมจะลอง Camfrog Server ไปด้วย 

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 18:21:21 PM »
0
ตอนนี้ผมกำลังติดต่อผู้พัฒนาเพื่อขอขยายขีดความสามารถเพิ่มเติมของตัวโปรแกรมอยู่ครับ พร้อมกันนี้ผมจะลอง Camfrog Server ไปด้วย

ได้ผลเป็นประการใด อย่าลืมแจ้งผลให้ทราบด้วยนะครับ
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 20:06:34 PM »
0
ตอนนี้กำลังทำโปรเจ็คนี้พอดีเลยครับ กะว่าจะใช้ skype เพราะไปดูงานจาก ร.พ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์มาน่ะครับ แต่มี comment มาว่า skype เป็น 1:1 อยากได้เป็นแบบ conference คือ M:M (many-to-many) ก็เลยกำลังมองหา software อื่นอยู่พอดี

tosakun เป็น web conference น่าจะใช้แบบ M:M ได้ แต่มีปัญหาว่าภาพเล็กอย่างที่ท่านทั้งหลายบอก ตอนนี้เลยยังไม่เปลี่ยนใจ ยังใช้ skype ต่อ

ร.พ.ทำโครงการ ติดตั้งจานดาวเทียมให้ สอ. ทุกแห่งที่ ADSL เข้าไม่ถึง
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 20:44:29 PM »
0
Skype น่าใช้ครับภาพใหญ่ชัดเจนดี เสียงดังฟังชัด ผมเคยลองใช้อยู่ช่วงหนึ่งแต่ที่ PCU ใช้ CDMA หลุดบ่อยครับ
Skype สามารถทำ Conference ได้เช่นกันครับที่เมนู Call > Start Conference Call ครับ
มีใครเคยลอง Camfrog Server & Pro บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2009, 20:48:37 PM โดย pikepid »

doramon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 20:47:29 PM »
0
Skype น่าใช้ครับภาพใหญ่ชัดเจนดี เสียงดังฟังชัด ผมเคยลองใช้อยู่ช่วงหนึ่งแต่ที่ PCU ใช้ CDMA หลุดบ่อยครับ มีใครเคยลอง Camfrog Server & Pro บ้างครับ

ทดสอบมาหมดแล้วครับ
tosakun เป็น web conference

Camfrog Server & Pro

ปัญหาเดียวกันหมดครับ  ISP

ออฟไลน์ ismailsa

• Sr. Member
  • Respect: +4
    • www.tydhospital.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:41:39 AM »
0
ท่านอาจารย์คนไหนที่ลอง tosakun แล้วบ้างครับ ขอถามหน่อยครับว่า user admin ที่จะเข้าไปจัดการระบบนั้น ต้องเข้าไปคอนฟิกค่าตรงไฟล์ไหนครับ ผมลองหาอยู่เป็็นไฟล์ชื่อว่า tomcat-user.xml ลองใช้ ล็อกอินก็ไม่ผ่านครับ หรือว่าต้องมีการตั้งค่าไฟล์อะไรเพิ่มครับ
นายอิสะมะแอ สะ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
Server MASTER HP ML150G5  Intel Quadcore Xeonl  Ram 5G   HD 160 G SATA2  Centos 4.7serverCD-64 Bit   mysql  Percona ExtraDB 5.1.47-64 Bit hosxp  3.53.9.21
Replicate Server AMD X2 Duacore Ram 2 G
Datacenter Site www.tydhospital.org:9999
Website www.tydhospital.org
E-mail : air_comsci@hotmail.com
Tel : 089-8703569
รับผิดชอบ 1 รพ. 2 รพ.สต 2 สอ. 1 สสอ.

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:28:55 AM »
0
Login ไม่ผ่านเลยครับ ไปแก้ตามคู่มือแล้วก็เหมือนเดิม
 ???
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:59:43 AM »
0
ของ cat ก็ น่าสนใจ ครับ  แต่ไม่ฟรีนะครับ  ;D ;D เอาไว้เป็นทางเลือก
http://www.catconference.com/th/index.php

โฉมหน้า WebConference ของ CAT
http://www.catconference.com/th/index.php?option=com_content&task=view&id=29&Itemid=68
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 12:05:37 PM โดย Knott »
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 12:59:36 PM »
0
ของ cat ก็ น่าสนใจ ครับ  แต่ไม่ฟรีนะครับ  ;D ;D เอาไว้เป็นทางเลือก
http://www.catconference.com/th/index.php

โฉมหน้า WebConference ของ CAT
http://www.catconference.com/th/index.php?option=com_content&task=view&id=29&Itemid=68

ของ CAT เคยลองใช้แล้วครับ เค้าเอามา Present ที่รพ. แล้ว
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

doramon

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:51:20 PM »
0

doramon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:59:22 PM »
0
http://tosakunmeeting.blogspot.com/2009/08/httpwww_17.html

การปรับปรุงระบบ TOSAKUN MEETING สู่ระบบ TOSAKUN MEDICAL TELECONSULT
จาก การพูดคุยกับผู้ที่เกียวข้องทำให้เราได้เข้าใจว่าการให้คำปรึกษาทางการแพทย์ ไม่ใช่การทำ Conference ดังนั้นการนำเอาระบบ Web Conference ไปติดตั้งเพื่อให้แพทย์กับคนไข้ได้เห็นหน้าตากันไม่ใช่คำตอบทีู่ถูกต้องทำ ให้เกิดการลงทุนที่ไม่คุ้มค่า ระบบจะต้องสามารถอำนวยให้เกิดการแลกเปลี่ยนข้อมูลอื่นที่จำเป็นได้ด้วย ซึ่งก็มีอยู่มากมาย เราต้องก้าวทีละขั้น Phase แรกนี้เราตั้งเป้าไว้ว่าจะต้องสร้างระบบสื่อสารระหว่างแพทย์กับผู้มารับ บริการด้วยระบบดาวเทียมให้ได้เสียก่อน โจทย์แรกที่เราต้องแก้คือ ทำให้ระบบของเราใช้ Bandwidth ให้คุ้มค่าที่สุด การปรับปรุงครั้งหลังสุดทำให้เราสามารถใช้ Bandwidth ระหว่าง 200 kbps - 500 kpbs ต่อ site ได้โดยถือหลัก "ส่งเท่าที่จำเป็น" โดย

* สัญญาณภาพจะถูกส่งออกไปเฉพาะส่วนที่มีการเปลี่ยนแปลง
    * สัญญาณภาพจะถูก capture แล้วส่งออกไปให้น้อยที่สุดเท่าที่จำเป็น แล้วนำสัญญาณไปขยายที่ปลายทางด้วยหลักการทาง Image Processing
    * พยายามตัดเสียง echo ลงให้มากที่สุดเพื่อลดสัญญาณเสียงที่เกินความจำเป็น

นอกจากนี้ยังเพิ่มเติมระบบอำนวยความสะดวกอีกสามระบบคือ

* การ ส่งคำสั่งแพทย์ทางไกลโดยแพทย์จะทำการพิมพ์คำสั่งเป็นลายลักษณ์อักษรแล้วส่ง ไปพิมพ์และปรากฎบนหน้าจอที่สถานีอนามัยเพื่อลดความผิดพลาดจากการฟัง
    * การจับ ภาพนิ่งด้วย Web Camera โดยเจ้าหน้าที่อนามัยสามารถใช้ Web Camera ทำการจับภาพที่บริเวณแผลหรือตำแหน่งที่แพทย์สั่ง แพทย์จะทำการส่งคำสั่งให้ทำการจับภาพนิ่งให้กับระบบ จากนั้นระบบจะำทำการส่งภาพนิ่งกลับมายังหน้าจอของแพทย์เพื่อช่วยในการ วินิจฉัยต่อ
    * สามารถให้คำปรึกษาได้พร้อมกันมากกว่า 1 ห้องตรวจพร้อมกัน

การติดตั้งระบบ
1) ซอฟต์แวร์ TOSAKUN MEDICAL TELECONSULT ถูกติดตั้งที่ Server ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเชียงใหม่ และมี Server ของ N3A เป็น backup ไว้กรณีฉุกเฉิน
2) ระบบการสือสารทั้งหมดใช้ IP Star ของ TOT
3) ในเวลาให้บริการ แพทย์ที่โรงพยาบาลวัดจันทร์ และเจ้าหน้าที่ที่สถานีอนามัยจะต้องทำการ login เข้าสู่ระบบพร้อมกัน

การเดินทางขั้นต่อไป
มีหลายทางเดินให้เลือกเพราะระบบสาธารณสุขเป็นระบบที่กว้างใหญ่มาก โดยกรอบที่ได้รับมาคือ

* การเชื่อมโยงเข้าสู่ระบบรังสีรักษา มาตรฐานที่เราให้ความสนใจคือ DICOM (Digital Image and Communication for Medicine)
    * การขยายขอบเขตการให้บริการ
    * ระบบบันทึกวิดีโอการให้คำปรึกษา
    * การเชื่อมระบบกับประวัติผู้ป่วย
    * การทำระบบส่งต่อ (Re feral)
    * การเชื่อมต่อระบบเข้ากับโรงพยาบาลขนาดใหญ่หรือโรงเรียนแพทย์ เพื่อเพิ่มความมั่นใจแก่ผู้รับคำปรึกษา

----------------------------------------------------------------------------------------
ภาพโรงพยาบาลวัดจันทร์เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา

แพทย์กำลังให้บริการคำปรึกษาแก่ชาวบ้านที่มาขอรับคำปรึกษาที่สถานีอนามัย

ออฟไลน์ nong_tha

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ nuayny

• ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 02:25:23 AM »
0
ที่รพ.ผมใช้Skype คับ ก็ OK ดีครับ ;)
@......

ออฟไลน์ socker

• Full Member
  • อย่ากลัวที่จะถาม หากต้องการเรียนรู้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:26:41 PM »
0
ขอลองทดสอบด้วยคนครับ
Mr.Terayut Jeenjam , Pharmacy Techinque
Tamod Hospital , Phatthalung

Email: terayut.j@gmail.com
Mobile: 084-1931207[True Move]
ขึ้นระบบ 23 ต.ค. 52 by BMS Team
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง

Activate @ 20-11-2012 14:45 pm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 08:30:38 AM »
0
New TOSAKUN MEETING Free Edition
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=12943.0
เคยใช้ Version เดิม 10 จอ แต่ปรับขนาดไม่ได้ Version ใหม่ลดลงมาเหลือ 3 จอ แต่ความสามารถเพิ่มขึ้น
ผมกะว่าจะ Download มาติดตั้งทดสอบแต่บาง File ยัง Download ไม่ได้ครับ ครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 18:32:11 PM »
0
New TOSAKUN MEETING Free Edition
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=12943.0
เคยใช้ Version เดิม 10 จอ แต่ปรับขนาดไม่ได้ Version ใหม่ลดลงมาเหลือ 3 จอ แต่ความสามารถเพิ่มขึ้น
ผมกะว่าจะ Download มาติดตั้งทดสอบแต่บาง File ยัง Download ไม่ได้ครับ ครับ

ผมกำลังจะทดสอบ คู่กับ datacenter ระดับอำเภอ เหมือนกัน
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 22:41:20 PM »
0
ไปเจอมาครับ
 openmeetings
Open-Source Web-Conferencing
http://code.google.com/p/openmeetings/

" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +