ผู้เขียน หัวข้อ: แสดง opdcard จุดสุดท้ายครับ  (อ่าน 4194 ครั้ง)

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Sr. Member
  • Respect: -1
แสดง opdcard จุดสุดท้ายครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 09:33:18 AM »
0
ผมมีปัญหาอยากถามอาจารย์และพี่ๆ hosxp หน่อยครับ โรงพยาบาบผมที่ห้องเวรระเบียนต้องการให้มีการแสดง opdcard จุดสุดท้ายครับ หมายถึงจะตาม opdcard ได้ถูกต้องครับ ว่าอยู่ตรงนั้ย ห้องนั้ย ประมาณนี้ครับ  ไม่ทราบว่ามีหน้าจอนั้ยบ้างครับที่สามารถดูได้  และขอถามเพิ่มเติมครับว่า hosxp version นั้ยครับ ที่มี การ confirm คนไข้ก่อนเข้าห้องแต่ละแผนกครับ ผมเคยลองแล้วครับ แต่ไม่ทราบ version นั้ยแล้ว จะมีข้อความว่า กรุณายืนยันรับแฟ้มผู้ป่วยเข้าจุด...........ตามด้วยแผนก พอผมลอง version ใหม่ 3.51.12.14 ก็ยังไม่เจอเลยครับ เผื่อว่าตรงนี้จะสามารถทำได้ครับ ถ้าผมพูดไม่ถูกตรงนั้ยช่วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ
HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: แสดง opdcard จุดสุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 09:37:08 AM »
0
ต้องเริ่มตั้งแต่ ห้องบัตรครับต้องเปิดระบบยืม OPDCARD ครับ
แล้วจะตรวจสอบไ้ด้ว่าตอนนี้อยู่ที่ไหนครับ

มีปุ่มให้เลือกอยู่ทดสอบดูครับ

system setting
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2008, 12:05:28 PM โดย doraemon »

Re: แสดง opdcard จุดสุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 09:53:45 AM »
0
มีตรงนั้ยครับ ท่าน doraemon
RAM>>> 4Gb

ออฟไลน์ atit

• Hero Member
  • ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 12:03:16 PM »
0
system setting  ติ๊กถูกที่  ;Dยืมแฟ้มเวชระเบียนทุกครั้งครับ
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 13:41:42 PM »
0
ผมพยายามดูแล้วน่ะครับ ไม่เห็นเลยมีแต่  >>ยืนยันรับแฟ้มคืนจากการลงผลวินิจฉัยห้องบัตร ครับ ผมใช้ version 3.51.12.14 ไม่ทราบเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ
RAM>>> 4Gb

ออฟไลน์ เอก อุดมเดชาพงษ์

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 11:44:43 AM »
0
 :D ::) :D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:22:58 AM »
0
ผมขอต่อน่ะครับ เพราะหาคำตอบยังไม่ได้  ที่เวชระเบียน>>ยื่มแฟ้มเวชระเบียน และที่ จุดซักประวัติ>>ผู้ป่วยเข้าห้องตรวจพร้อมแฟ้มเวชระเบียน และ ห้องแพทย์ >>ผู้ป่วยเข้าห้องตรวจพร้อมแฟ้มเวชระเบียน เวลาผมติ๊กจะถามให้ยื่นยัน ประมาณนั้น แต่ที่ห้องอื่นจะไม่มี เช่น ห้อง er ห้อง ยา  สมมุติ ผมส่งคนไข้ไปที่ห้องแพทย์แล้ว ผมส่งต่อไปที่ห้องยา หรือก็ห้อง er ล่ะ ผมจะรู้ได้งั้ยว่า แฟ้มเวชระเบียนส่งไปด้วย อีกกรณีหนึ่งครับ ถ้าห้องบัตรส่งไปที่ห้องจุดซักประวัติ แต่ห้องจุดซักประวัติไม่ได้รับแฟ้มเวชระเบียนล่ะ จะถือว่าแฟ้มเวชระเบียนอยู่ที่ห้องนั้ย คือคิดเป็นที่ห้องบัตรหรือห้องจุดซักประวัติล่ะ ของคำแนะนำหน่อยครับ 
RAM>>> 4Gb

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:17:04 AM »
0

ผมขอต่อน่ะครับ เพราะหาคำตอบยังไม่ได้  ที่เวชระเบียน>>ยื่มแฟ้มเวชระเบียน และที่ จุดซักประวัติ>>ผู้ป่วยเข้าห้องตรวจพร้อมแฟ้มเวชระเบียน และ ห้องแพทย์ >>ผู้ป่วยเข้าห้องตรวจพร้อมแฟ้มเวชระเบียน เวลาผมติ๊กจะถามให้ยื่นยัน ประมาณนั้น แต่ที่ห้องอื่นจะไม่มี เช่น ห้อง er ห้อง ยา  สมมุติ ผมส่งคนไข้ไปที่ห้องแพทย์แล้ว ผมส่งต่อไปที่ห้องยา หรือก็ห้อง er ล่ะ ผมจะรู้ได้งั้ยว่า แฟ้มเวชระเบียนส่งไปด้วย อีกกรณีหนึ่งครับ ถ้าห้องบัตรส่งไปที่ห้องจุดซักประวัติ แต่ห้องจุดซักประวัติไม่ได้รับแฟ้มเวชระเบียนล่ะ จะถือว่าแฟ้มเวชระเบียนอยู่ที่ห้องนั้ย คือคิดเป็นที่ห้องบัตรหรือห้องจุดซักประวัติล่ะ ของคำแนะนำหน่อยครับ 

ขออนุญาตินะครับผม... :D :D จากข้างบนว่ามา
พอดีค้นกระทู้เก่าๆ อ่านเจอเลยเกิดข้อสงสัยเหมือนกันครับ   ??? ??? ???
แล้ว ไม่ทราบว่าตอนนี้แต่ละที่ใช้วิธีใดในการติดตาม แฟ้มเวชระเบียนครับ ( ;D ;Dยกเว้นให้คนเดินหานะครับ .. ;D ;D ;D)
เพราะบางทีหาไม่เจอไม่รู้อยู่ห้องไหน แล้วจะสามารถตรวจสอบยังไงได้ในระบบ Hosxp ว่าแฟ้มเวชฯตอนนี้อยู่ไหนครับผม
ถ้ารบกวนก็ดันลงเลยครับผม   :-[ :-[  คือเผื่อมีประโยชนืครับสำหรับผู้ที่กำลังเป็น เด็กมีปัญหา  ;D ;D
 แค่อยากรู้ แค่ถามดู ฮือๆ  ;D ;D ;D ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ admin_palian

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:26:04 AM »
0
ของผมใช้วิธีนี้คับ

และใช้ระบบตรวจสอบการยืมแฟ้มระเบียน ใน เมนู ระบบยืมคืนแฟ้มเวชระเบียน คับ
โรงพยาบาลปะเหลียน จ.ตรัง
อดุลย์ สันติเพชร โทร 075-289275#118
Server : HP proliant ML 150; Ram 4 Gb; CentOS ,MySQL 5.1.30
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.54.XX  (อัพเดตตามเรื่อยๆครับ)
ขึ้นระบบ 22 ธันวาคม 52 Consult By คุณกิตติชัย เบญระเหม และคุณโสทร รอดคงที่

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 16:15:55 PM »
0
 ;) ติ๊กยืมเวชระเบียน ตามด้านบนล่ะครับ และก็ไปสืบค้นใน ระบบยืมเวชระเบียน   
- การคืนแฟ้มสามารถคืนโดยอัตโนมัติจาก (system setting > ยืนยันการรับแฟ้มคืนจากการวินิจฉัยที่ห้องบัตร)
- หรือจะเคาะคืนเอง ในระบบยืมเวชระเบียน

แต่ผมว่า V.ของท่าน sulaiman_hosxp ใช้มันเก่าไปหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหากับระบบส่งออก 18 แฟ้ม OPPP หรือเปล่า ผมว่าว่างๆ ก็น่าจะ Up V.ใหม่ได้แล้วนะครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549