ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีรายชื่อผู้ป่วยที่ได้รับยาแล้วของห้องยาครับ  (อ่าน 3087 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiya_chaiyo

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้หน่อยนะครับ คือผู้ป่วยที่ได้รับยาแล้วจะมีเฉพาะรายที่ทางห้องยากดบันทึกจ่ายยา ส่วนใหญ่ทางห้องยาจะกดแก้ไขรายการเพื่อพิมพ์สติกเกอร์และใบสั่งยาแล้วก็ส่งผู้ป่วยกลับบ้านหรือห้องการเงินตามสิทธิการรักษา(ในกรณีนี้จะไม่มีรายชื่อผู้ป่วยที่ได้รับยาแล้วครับ)แนบไฟล์มาให้ดูด้วย ขอบคุณครับ
Mr.Panu Thipmud
โรงพยาบาลไชยา
อำเภอไชยา ตำบลตลาด จังหวัดสุราษฏร์ธานี
โทร 077-431466 ต่อ 107
โทร 087-8898-672
Hosxp Version 3.51.10.10
MySql Version 5.0

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
อธิบายให้ชัดๆ หน่อยครับ
ผมอ่านแล้วยัง งง อยู่คับ ??? ???
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ ps101

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เมื่อบันทึกจ่ายยาข้อมูลจะไปอยู่ที่หน้าจอ *ผู้ป่วยที่ได้ยาแล้ว (หมายถึงคลิกเลือกดูแผนกห้องจ่ายยาและกลับบ้าน ปุ่มข้างๆกันนะครับ) ถ้าเป็นห้องการเงินหลังออกใบเสร็จจะส่งไปรอที่แผนกกลับบ้านไม่ได้ส่งมาที่ห้องยาอีก งงนิดๆนะครับ ผมเป็นเพียง user แต่สงสัยว่าทำไมต้องเข้าแก้ไข เพื่อเลือกพิมพ์สติกเกอร์??? เพราะผมสั่งพิมพ์ที่หน้าจอแสดงคิวได้เลย
เมืองกู่ท้าวคันธนาม สวยงามท่าหาดยาว ข้าวหอมมะลิทุ่งกุลา มากปลามูลและปลาเสียว

ออฟไลน์ sayun

• Respect: 0
อยู่ที่การ flow ระบบ ว่าหน่วยงานจะให้ระบบเดินอย่างไร ถ้าไม่ชำระเงินก็ห้องยาส่งกลับบ้าน  แต่ถ้าฃำระเงินก็ส่งไปชำระเงินก่อน การพิมพ์สติ๊เกอร์ยา ก็คลิกชื่อคนไข้ และมาที่พิมพ์สติ๊เกอร์ยา  ก็จะออกเอง แต่ถ้าแพทย์ยังเขียนใบสั่งยาอยู่ ก็เข้าไปตามที่ว่านะครับ  ไม่ต้องเข้าไป mod2 เพื่อ reprint นอกเสียจาก แพทย์ให้เพิ่มยาให้
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
อยู่ที่การ flow ระบบ ว่าหน่วยงานจะให้ระบบเดินอย่างไร ถ้าไม่ชำระเงินก็ห้องยาส่งกลับบ้าน  แต่ถ้าฃำระเงินก็ส่งไปชำระเงินก่อน การพิมพ์สติ๊เกอร์ยา ก็คลิกชื่อคนไข้ และมาที่พิมพ์สติ๊เกอร์ยา  ก็จะออกเอง แต่ถ้าแพทย์ยังเขียนใบสั่งยาอยู่ ก็เข้าไปตามที่ว่านะครับ  ไม่ต้องเข้าไป mod2 เพื่อ reprint นอกเสียจาก แพทย์ให้เพิ่มยาให้

ที่โพธารามก็ เป็นแบบนี้ครับ  :D :D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE