ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหาค่าเฉลี่ยระยะเวลารอคอยของแต่ละคอลัมล์ หน่อยครับ  (อ่าน 10485 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
อยากจะหาค่าเฉลี่ยระยะเวลารอคอยของแต่ละจุดผู้มารับบริการ
1.  แบบฟอร์มสามารถส่งออกเป็น Excel ได้    แต่เรื่องสูตรไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่  อยากจะรบกวนผู้รู้ในด้านนี้ครับ
2.  ส่งฟอร์ม ระยะเวลารอคอยมาแนบท้ายครับ เผื่อสามารถ เขียน ผลรวมในแบบฟอร์มได้ ไม่จำเป็นต้อง Export มาใน   Excel   

เผื่อโรงพยาบาลใด ที่ต้องการแบบฟอร์มนี้เหมือนกันครับ
ขอขอบคุณ ชุมชน ชาว HOS-XP ทุกท่านนะครับ 

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
BKL HOSPITAL
Linux Server / Ver. 3.51.10.26 / Win XP client / Mysql 4.1 / Client 34 /

BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ bkl

• อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
มิด ซี หลี่

ไม่มีการตอบรับจากเลขหมายที่ท่านเรียก....
หรือว่ากำลังทำอยู่...
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
ต้องการผลรวมอะไรครับ

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
รอสักครู่ครับ บังเอิญ พี่พยาบาลให้ผมทำไว้ให้เดี๋ยว remote ไปที่รพ.มา post ให้ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ที่ทำไว้จะเป็นช่วงเวลาราชการเท่านั้นนะครับ (8.30-16.00 น.) และไม่รวมวันหยุดราชการ ฝากให้อาจารย์ท่านอื่นช่วยตรวจสอบรายงานนี้ให้ด้วยนะครับ
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ bkl

อย่างอื่นต้องขอบอบคุณ pop hosxp ก่อนนะครับ และขอบคุณ Na hos ครับ

ขอตอบ Nahos ก่อนครับ
ผมแนบ Excel ครับมาไว้ให้ดูอยู่ครับที่ด้านบนหนะครับ
ได้กล่าวไว้ครับ อยากจะได้ ค่าเฉลี่ยในแต่ละคอลัมล์ครับ
คือ สูตรในการหาผลรวมค่าเฉลี่ยของแต่ละจุดมารับบริการเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Manit

• Sr. Member
ที่ทำไว้จะเป็นช่วงเวลาราชการเท่านั้นนะครับ (8.30-16.00 น.) และไม่รวมวันหยุดราชการ ฝากให้อาจารย์ท่านอื่นช่วยตรวจสอบรายงานนี้ให้ด้วยนะครับ

คุณ pop_hosxp มีรายงานที่ครอบคลุมจุดอื่นๆด้วยไหมครับ เช่น ระระเวลารอคอยของห้องยา ห้องชันสูตร ห้องเอ็กซ์เรย์
ผมเป็น Super user ครับ
------------------------------
งานหลักเภสัชกร
Linux ก็ไม่มีความรู้ Report ก็เขียนไม่เป็น
รพ.ศรีสงคราม จ.นครพนม
เริ่มระบบเมื่อ พ.ย. 2548
SEVER : Dell PowerEdge T410 Intel® Xeon® E5620
HDD 300 GB 10k RPM RAM 2 x 4 GB 1333 MHz
Oracle Linux 5.6 Mysql 5.5.9
Slave :HP ProLiant ML150 G2 Linux CentOS 4.7
RAM 1 Gb HDD 32 GB,Mysql 5.5.9
Cient:WindowsXP
HOSxP Version 3.55.9.12

คุณ pop_hosxp มีรายงานที่ครอบคลุมจุดอื่นๆด้วยไหมครับ เช่น ระระเวลารอคอยของห้องยา ห้องชันสูตร ห้องเอ็กซ์เรย์

ของห้องยา ยังไม่ได้ทำครับ เพราะห้องยายังไม่ได้บันทึกจ่ายยาด้วย HOSxP กำลังจะปรับปรุงห้องยาใหม่ ส่วนห้องชันสูตร และห้องเอ๊กซ์เรย์ เดี๋ยวจะดูให้ครับ (ถ้าว่างนะครับ  ;D)

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
ขอโทษนะครับ ผมลองใช้งานนำเข้าแล้วมัน Error ครับ  ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไงเพื่อเมาแก้ไขใช้กับของทางรพ.ได้ครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ขอโทษนะครับ ผมลองใช้งานนำเข้าแล้วมัน Error ครับ  ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไงเพื่อเมาแก้ไขใช้กับของทางรพ.ได้ครับ

ของที่อื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมเอา file จากที่ รพ. มาลองนำเข้าเครื่องสำรองที่สสจ.ร้อยเอ็ด ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ ano

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
ขอบคุณค่ะ นำเข้าใช้ได้ไม่มีปัญหาค่ะ

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Respect: +2
ขอบคุณค่ะ นำเข้าใช้ได้ไม่มีปัญหาค่ะ
ลองนำไปใช้ดูอีก 1 รายงานครับ
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ออฟไลน์ บิ๊กเบิร์ด

• ศรัทธา
  • Respect: +11
    • http://lo.moph.go.th
ลองเอาไปเปรียบเทียบดูนะครับ
กัมปนาท  บุตรจันทร์  (bigbird)
นวก.คอมพิวเตอร์ @สสจ.เลย
mybigbird1983@gmail.com
blog : http://bigbird1983.blogspot.com/
---------------------------------------------------
วิธีใส่ลายเซ็น เพื่อแนะนำตัวเอง

ขอบคุณ ที่ก