ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งสำรองข้อมูลในโปรแกรม ไม่ได้  (อ่าน 2781 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimmy

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สั่งสำรองข้อมูลในโปรแกรม ไม่ได้
« เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:46:39 AM »
0
เรียนถามผู้รู้  ที่รพ.ใช้ ver 3.51.4.17  แต่เวลาสั่งสำรองข้อมูล โปรแกรมจะ run ไปจนถึง บรรทัดที่ จะ compress เป็น zip file แล้วเด้งออกมา   ตรวจดูก็ไม่มี file ที่สั่งสำรองไว้  ต้องแก้อย่างไรคะ

ทดลอง up เป็น ver 3.51.9.23 แล้วก็ยังเหมือนเดิมค่ะ
thoen hospital , lampang

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
Re: สั่งสำรองข้อมูลในโปรแกรม ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:53:52 AM »
0
ลองเอาโปรแกรมออกแล้ว ลงใหม่ครับผม คือลงตัว Full ก่อนแล้วลงตัว3.51.9.23 ครับ แล้วลองทำใหม่
ผมเคยเจอแบบมี Error เหมือนกันเลยตัดสินใจลงใหม่ทั้ง Windows และโปรแกรม Hosxp ตอนนี้ใช้ได้ปกติดี
อ๋อคุณใช้ windows อะไรครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

• **
Re: สั่งสำรองข้อมูลในโปรแกรม ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 14:18:27 PM »
0
ขอบคุณค่ะ  ตอนนี้ใช้ window xp เป็น client  , server เป็น fedora7
ทดลองลง hosxp ใหม่แล้ว  ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ค่ะ หรือว่าต้อง ลบ folder อะไรออกด้วยหรือเปล่าคะ
เพราะก่อนหน้านี้ ใช้ ver นี้ ยัง backup ได้อยู่ ?????????? ??? ??? ???

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 14:38:14 PM »
0
ลองใช้ระบบสำรองข้อมูลแบบใหม่ดูหรือยังครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 15:58:01 PM »
0
ใช้ได้แล้วค่ะ  ขอบคุณค่ะ อ.MN  ลองลง Full ver 3.51.8.6  แล้วก้อได้เลย   ;D ;D ;D ;D
อยากทราบเป็นความรู้ว่า แบบเก่ามัน แตกต่างกับแบบใหม่อย่างไรหรือคะ :-* :-* :-*