ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ หน้าลงทะเบียนผู้ป่วนอกแสดง HN ล่าสุด  (อ่าน 4025 ครั้ง)

ออฟไลน์ chumphoncity

• Full Member
  • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในอนัตตา
  • Respect: 0
    • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา จะเอาอะไร...จะเอาอะไรกันนักหนา...
สวัสดีครับ ผม น้องหน่อง ธนบุรี ชุมพรครับ

เท่าที่ผมทราบตอนนี้ ระบบ HosXP ของพวกเรา ในหน้าลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่ จะแสดง HN ก็ต่อเมื่อ เราใส่ คำนำหน้านาม ชื่อ และนามสกุลแล้วเท่านั้น

แต่จะดีไหมครับ ถ้าระบบ HosXP ของพวกเรา จะแสดง HN ลำดับถัดไป ให้เห็นก่อนที่จะคีย์ข้อมูลดังกล่าวเลย

ประโยชน์ตรงนี้ น่าจะช่วยให้เจ้าหน้าที่เวชระเบียนได้ทราบว่า ณ.ขณะนี้ ออกHNถึงเลขที่เท่าไหร่แล้ว และลำดับถัดไปคือหมายเลขอะไร โดยไม่ต้องออกจากหน้าจอการทำงานนี้

ขอบคุณทุกท่านครับ
นายสิริพงษ์  จำลองเพ็ชร (หน่อง)
นักเทคนิคการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ชุมพร
Server : Dell PowerEdge 2900  Xeon E5410@2.33 GHz RAM 2.0 GB
OS : WindowsServer 2003 R2 กำลังจะแปลงร่างเป็น CentOS5.1 ในไม่ช้า

Slave&Client Pentium DualCore E2180@2 GHz RAM 1.0 GB

SERVER & Client - HosXP 3.51.6.18 ลงข้อมูล ทดสอบระบบ ไม่มีกำหนด

--ถ้าแค่นี้ แค่นี้ ยังแค่นี้                   ถ้าแค่นี้ แค่นั้น จะแค่ไหน
ก็แค่นี้ แค่นั้น แทบขาดใจ               จะแค่นี้ แค่ไหน ก็ให้เธอ--

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: อยากให้ หน้าลงทะเบียนผู้ป่วนอกแสดง HN ล่าสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:42:10 AM »
0
 ;D ;D ;D พี่หน่องคิดอะไรอยู่ครับ แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วน่า ใจเย็นครับพี่  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: อยากให้ หน้าลงทะเบียนผู้ป่วนอกแสดง HN ล่าสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:07:31 AM »
0
แบบเดิมก็ดีอยู่แล้วนะครับผมว่า เพราะถ้าหากห้องเวชระเบียน มีคอม 3 เครื่อง แล้วก็เปิดหน้าจอลงทะเีบียนไว้ทั้ง 3 เครื่อง โอกาสที่จะเกิด HN ซ้ำกันได้นะครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net