ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงผู้รู้ทั้งหลาย เรื่อง ใบสั่งยา ผป.ใน  (อ่าน 3609 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
ใบสั่งยา ผป.ใน ออกแบบตามรูปแล้ว ปรากฏว่า ตรงแพทย์ผู้สั่ง มีแต่รหัส  ไม่มี ชื่อแพทย์ ต้องแก้ตรงไหน ครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

Re: ถึงผู้รู้ทั้งหลาย เรื่อง ใบสั่งยา ผป.ใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 10:29:15 AM »
0
ลืมแนบรูปครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: ถึงผู้รู้ทั้งหลาย เรื่อง ใบสั่งยา ผป.ใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 20:12:10 PM »
0
ไม่แน่ใจว่า ได้ทำการ join รหัสแพทย์กับตาราง doctor หรือยังครับ
ถ้ายังก็คงต้อง join เพื่อดึงชื่อแพทย์จากตาราง doctor มาก่อนครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 01:42:45 AM »
0
ใบสั่งยา ผป.นอก ชื่อแพทย์ก้ออก นะครับ ถ้าไม่ join ก็ไม่น่าออก ทั้ง คู่นะครับ หรือต้อง join ผป.ในอีกแบบหนึ่ง ยังไงรบกวนแนะนำ การ join รหัสแพทย์กับตาราง doctor ให้ดูหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 01:58:49 AM »
0
ทำได้แล้ว ครับ สรุปแล้ว ถ้าจะให้ชื่อแพทย์ออก ต้องเลือก เป็น name4 ไม่ใช่  doctor_name  ขอขอบคุณ nahos มากครับที่ช่วยแนะนำ