ผู้เขียน หัวข้อ: งานส่งเสริมสุขภาพ  (อ่าน 2386 ครั้ง)

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Sr. Member
  • Respect: -1
งานส่งเสริมสุขภาพ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 10:53:52 AM »
0
ไม่ทราบว่าในงานส่งเสริรมสุขภาพ ประกอบด้วย งานฝากครรภ์ งานวางแผนครอบครัว และงานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค ไม่ทราบว่า สมบูรณ์หรือยังครับ เพราะบ้างตัวก็ไม่สามารถเข้าถึงได้หมายถึงใช่งานไม่ได้ครับ แล้วก็เรื่องที่ดึงฐานข้อมูลจากโปรแกรม WelfareUC ไม่ทราบว่าอยู่ตรงนั้ยครับ ผมลองใช้ sersion 3.51.4.9 อยู่ครับ ตอนนี้ผมกำลังทดลองใช้ HOSxP PCU อยู่แต่ทราบว่าโปรแกรม  HCIS ดึงเข้าใน HOSxP PCU หรือเปล่าครับ
HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: งานส่งเสริมสุขภาพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 12:14:31 PM »
0
ผมว่าคำถามมันมีหลาย ข้อ แยกเป้นหัวข้อได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Sr. Member
  • Respect: -1
Re: งานส่งเสริมสุขภาพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 09:17:34 AM »
0
โทษครับที่ผมไม่แยกเป็นข้อๆ ครับ
1. ไม่ทราบว่าในส่วนของงานส่งเสริรมสุขภาพ ประกอบด้วย งานฝากครรภ์ งานวางแผนครอบครัว และงานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค สมบูรณ์หรือยังครับ เพราะบางตัวยังใช่ไม่ได้ครับ แล้วกับ HOSxP PCU  เป็นข้อมูลคนละตัวกันหรือเปล่าครับ
2. ในส่วนที่ดึงฐานข้อมูลจากโปรแกรม WelfareUC ไม่ทราบว่าอยู่ตรงนั้ยครับ ผมหาไม่เจอ
3. โปรแกรม HOSxP PCU ดึงข้อมูลจากโปรแกรม HCIS  ไม่ทราบว่าฐานข้อมูลตัวนั้ยครับ ผมใส่ใน Haddisk Dri.. จะมีปัญหามั้ยครับ ผมดึงไม่ได้ครับ 
HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39