ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เกิดปัญหาไม่เจอ .frm ครับ มีรูป  (อ่าน 3276 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1...2...3

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
หลังจากที่ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาเกิดปัญหา lost connection แล้วผ่านมาด้วยดีในระดับหนึ่ง ปัญหาที่เกิดตามคือไม่เจอ table aninsert  ในการ admid คนไข้ในครับ  ต้องทำไงครับ ตอนนี้นิ่งเลย  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2008, 09:44:44 AM โดย 10704_ThankYou »
เตือนศักดิ์  ศรีเลา
รพท.หนองบัวลำภู
Fedora 4   IBM  4GB  mysql
ขึ้นระบบ:ทีม IT จังหวัด

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ เกิดปัญหาไม่เจอ .frm ครับ มีรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 17:08:45 PM »
0
แก้ปัญหาได้หรือยังครับ

ต้องปรับปรุ่ง   database ให้เป็น innodb ให้หมดทุกตารางแล้วครับ

และต้อง  update   mysql  เป็น 5.X ด้วยครับ

ติดต่อให้น้อง ที่ สสจ หนองบัวลำภู( ที่เคยอยู่ศรีบุณเรือง จำชื่อไม่ได้)  มาแก้ให้ก็ได้ครับ

ตรวจสอบ ระบบ  network ด้วยครับ ว่ามีปัญหาหรือเปล่าถึงทำให้ตารางเสีย

checkDB   ตรวจสอบตารางด้วยครับ อาจจะหาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2008, 17:12:36 PM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ 1...2...3

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ช่วยด้วยครับ เกิดปัญหาไม่เจอ .frm ครับ มีรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 17:12:51 PM »
0
แก้ปัญหาได้หรือยังครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุงมากครับ
ตารางมันเสียครับ
เตือนศักดิ์  ศรีเลา
รพท.หนองบัวลำภู
Fedora 4   IBM  4GB  mysql
ขึ้นระบบ:ทีม IT จังหวัด

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 17:24:17 PM »
0
ช่วยอธิบาย spec เครื่อง server ด้วยได้หรือเปล่าครับ

1.  HW

2.  SW 

OS

mysql  ??

RAM