ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ER และ แพทย์ ผู้ส่งตรวจ หรือแพทย์เวรครับ  (อ่าน 3830 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
ปัญหา ER และ แพทย์ ผู้ส่งตรวจ หรือแพทย์เวรครับ
เวลาทีอยู่หน้าจอนี้

แพพย์เวรต้องกำหนดให้ fix ได้ครับ ไม่ต้องเปลียนตลอดวันเพราะว่าคนเดียวกันทั้งวันครับ

เจ้าหน้าที่ ---- > พยาบาล ER
แพทย์เวร ---- > FIX ได้ทั้งวัน

1. เพราะว่าถ้าเปลียนเจ้าหน้าที่เป็นชื่อแพทย์  เวลาลง หัตถการ ก็จะแสดงชื่อแพทย์แทน ต้องมาทเปลี่ยนทุกอันเลยครับ 

2. เวลากับมาดูจะได้รู้ว่าพยาบาลคนไหนเป็นคนลงข้อมูล ครบ

3.  เวลาที่แพทย์ตรวจ ส่งมา ER  มันจะไม่ทราบว่าแพทย์คนไหนส่งมา หรือไม่ พยาบาล ER ก็ลงชื่อ ทับแพทยไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2008, 12:32:21 PM โดย doraemon(saiyok) »