ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบงานบุคลากร  (อ่าน 14353 ครั้ง)

ออฟไลน์ cya

• Full Member
  • Respect: 0
ระบบงานบุคลากร
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:43:44 PM »
0
อยากเสนอให้อ. manoi ช่วยเพิ่มในเรื่องการเก็บประวัติการฝึกอบรม ของระบบงานบุคลากร น่ะค่ะ
เช่น หัวข้อการอบรม  ระยะเวลาเริ่มต้น สิ้นสุดการอบรม  ค่าใช้จ่าย  สถานที่จัด  ค่ะ
เพื่อใช้ในการเก็บประวัติการฝึกอบรมของเจ้าหน้าที่ค่ะ

ตอนนี้ไม่ทราบว่ารพ.อื่นๆใช้วิธีการเก็บข้อมูลส่วนนี้อย่างไร หรือใช้โปรแกรมอะไรคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 10:59:30 AM โดย cya »
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ cya

Re: ระบบงานบุคลากร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 10:58:53 AM »
0
เรียนอ.manoi ค่ะ ถ้าเพิ่มข้อมูลส่วนประวัติการฝึกอบรมน่าจะมีประโยชน์กับการจัดการข้อมูลด้านพัฒนาบุคลากรมากนะคะ
เช่น การเก็บ และค้นประวัติการฝึกอบรมของบุคลากร
การรวบรวมงบประมาณที่รพ.ใช้ในการฝึกอบรมในปี
การหาระยะเวลาที่บุคลากรได้รับการพัฒนาต่อคนต่อปี
การหาการกระจายของการได้รับการฝึกอบรมของบุคลากรว่าทั่วถึงทุกตำแหน่งไหม หรือมีบุคลากรกลุ่มใดที่ไม่ได้รับการฝึกอบรม ฯลฯ
ซึ่งจะเป็นประโยชน์ในการบริหารงานบุคลากร และงานคุณภาพของรพ.มากน่ะค่ะ
เพราะตอนนี้ไม่ทราบว่าจะใช้โปรแกรมอะไรในการเก็บข้อมูลส่วนนี้ดี
และโปรแกรม hosxp ก็มีความยืดหยุ่นในการสร้างรายงานต่างๆเพิ่ม
รบกวนอาจารย์ช่วยพิจารณาด้วยนะคะ
ขอบพระคุณมากค่ะ...
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 11:30:23 AM »
0
ระบบ Back Office (บัญชี / บุคลากร / คลังสินค้า(พัศดุ) (มีแล้ว) / บริหารจัดการโครงการ) อยู่ในแผนการพัฒนา (Road map) ไตรมาศที่ 2 เป็นต้นไปครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:44:32 PM »
0
ขอบคุณมากค่ะ อดใจรอเลยค่ะ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:49:54 PM โดย cya »

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:56:13 PM »
0
รอด้วยครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 15:12:17 PM »
0
สงสัยเราจะไม่ทันได้สัมผัสเองซะแล้ว งานนี้ ต้องกลับเข้ากองพยาบาลรพ.ซะก่อน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x