ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาจะลงใบสั่งยา จะมีรายการยา Whole ขึ้นตลอด  (อ่าน 2544 ครั้ง)

ออฟไลน์ son_user

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เวลาจะลงรายการยาแล้วจะมีรายการหนึ่งติดมาด้วยตลอด
ซึ่งชื่อว่า  Whole gene sequencing – Others ซึ่งจะขึ้นเป็นรายการแรก ตลอดเวลาจะสั่งยาคนไข้
ก็ได้แต่คลิกยกเลิกรายการออกไป ถ้าอยากจะเอาออกไม่ให้โชว์รายการตัวนี้
ขึ้นมาก่อนรายการอื่น จะทำยังไงบ้างครับ ช่วยนะนำหน่อยนะครับ
รพช. คำชะอี

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เวลาจะลงใบสั่งยา จะมีรายการยา Whole ขึ้นตลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 18:38:15 PM »
0
ช่วยแนะนำตัวเองด้วยครับ

เกิดจากรายงานนึ้คงเป็นรายการเดี่ยวกับที่กำหนดไว้ที่ system seting  ที่บอกว่า ค่าธรรมรักษานอกเวลา
ค่าธรรมรักษาในเวลา

ออฟไลน์ son_user

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
son_user
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 15:31:00 PM »
0
ผมทำงานเป็นผู้ดูแลระบบของ รพช.คำชะอีครับ พึ่งลองลงระบบ Hosxp แต่ไม่ได้อบรมมาก่อน เลยมีข้อสงสัยบ้างในหลายๆ จุดนะครับ