ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.ชัยพร ทำเครื่องหมาย ดอกจัน สีแดงหลังหัวข้อสำคัญ.....  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ panus_t

• Hero Member
  • Respect: +8
รบกวน อ.ชัยพร ทำเครื่องหมาย ดอกจัน สีแดงหลังหัวข้อสำคัญ.....ที่ควรจะกรอกข้อมูล
เพื่อความสมบูรณ์ของ 21 และ 43 แฟ้มหน่อยครับ    ;D

มีท่านใดเห็นด้วยบ้างครับ ช่วยสนับสนุนหรือ แสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ   ;D
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
รบกวน อ.ชัยพร ทำเครื่องหมาย ดอกจัน สีแดงหลังหัวข้อสำคัญ.....ที่ควรจะกรอกข้อมูล
เพื่อความสมบูรณ์ของ 21 และ 43 แฟ้มหน่อยครับ    ;D

มีท่านใดเห็นด้วยบ้างครับ ช่วยสนับสนุนหรือ แสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ   ;D

ทุกช่อง สำคัญครับ..เพียงแต่ท่านจะเลือกมาใช้ประโยชน์ ภายใน หรือ  ภายนอก องค์กร เมื่อใด ก็เท่านั้นเองครับ..  ;)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ขอบคุณครับ ถ้าคนคีย์เขาใส่ให้ครบทุกช่องก็ดีครับ แต่ปัญหาคือเขาไม่คีย์ ก็เลยต้องการให้แน่นให้หน่อยครับ (ต้องเข้าใจนะครับว่ามนุษย์มีหลายประเภท บางประเภทต้องตีกรอบให้ครับ) ถ้าไม่ใส่เครื่องหมายไว้ เนื่องจากมีการเปลี่ยนคนตลอด ไม่ว่าจะย้าย  จะลาออก  ฯลฯ  อบรมให้ไม่ไหวครับ หรือจะพึ่งการ OK งานต่อ ๆ กันก็อยากครับ ผมว่าบางทีก็ต้องตีกรอบครับ ... ;D ;D

จากรูป 11 Tab นี้กรอกไม่หมดครับ   ;D ;D
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ขอบคุณครับ ถ้าคนคีย์เขาใส่ให้ครบทุกช่องก็ดีครับ แต่ปัญหาคือเขาไม่คีย์ ก็เลยต้องการให้แน่นให้หน่อยครับ (ต้องเข้าใจนะครับว่ามนุษย์มีหลายประเภท บางประเภทต้องตีกรอบให้ครับ) ถ้าไม่ใส่เครื่องหมายไว้ เนื่องจากมีการเปลี่ยนคนตลอด ไม่ว่าจะย้าย  จะลาออก  ฯลฯ  อบรมให้ไม่ไหวครับ หรือจะพึ่งการ OK งานต่อ ๆ กันก็อยากครับ ผมว่าบางทีก็ต้องตีกรอบครับ ... ;D ;D

จากรูป 11 Tab นี้กรอกไม่หมดครับ   ;D ;D

คุณสามารถสร้าง กำหนดเงื่อนไขสำคัญที่ต้องการให้มีผลต่อการพิมพ์ปก OPDCARD หรือบัตรคิว หรือใบสั่งยาได้ครับ. ไม่ครบ พิมพ์ไม่ออก หรือทำ message warning  script เตือน .เป็นการสร้างจิตสำนึกในบุคลากรของแต่ละองค์กรครับ..ระบบจะมาบังคับทั้งหมดไม่ได้ครับ ว่าสำคัญ เพราะแต่ละหน่วยบริการสำคัญไม่เหมือนกัน  หน่วยบริการคลินิกหรือ รพ.เอกชนที่นำไปใช้ เขาก็ไม่จำเป็นต้องการส่วนนั้นครับ..ถ้าต้องการ CUSTOMIZE  คงต้องออกแบบเอง หรือ ทำ TOR ร่วมกับ BMS ครับ..อย่างที่ทราบว่า HOSxP มีใช้ทั้งในรัฐ และเอกชนครับ และในหลายระดับหน่วยบริการสุขภาพ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ไม่ได้บังคับว่าต้องให้กรอกนะครับ  แค่ทำเครื่องหมายดอกจันสีแดง ให้เขาได้สังเกตเท่านั้นเอง เขาจะ ไม่กรอกก็สามารถทำได้ครับ
เนื่องจากบางหน้าต่าง ก็จะมีช่องให้กรอกมากมายครับ ถ้าคนทำงานบ่อย ๆ ก็อาจจะตาลาย  ;D  เราก็แค่เพิ่มดอกจันสีแดงให้เขาได้สังเกตเท่านั้นเองครับ  ;D