ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้น Error แบบนี้ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 3056 ครั้ง)

ออฟไลน์ phungnoy

• Jr. Member
  • **
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • Respect: 0
    • www.bantakhospital.com
ขึ้น Error แบบนี้ช่วยหน่อยค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:04:06 AM »
0
เครื่องลง Version 3.56.4.22b ขึ้น error ตามรูปที่แนบว่า ตอนเข้าหน้าบันทึกผลวินิจฉัยแล้วเลือกซักประวัติ จากนั้นก็ขึ้น Error นี้ขึ้นมาเลยอ่ะค่ะ จากนั้นก็ใช้งานไม่ได้ต้องปิดโปรแกรมออกไปอย่างเดียว ลองลงใหม่หลายรอบก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
PhongNOy
เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลบ้านตากจ.ตาก(รพช.60เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 27 สิงหาคม 2553 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.53.8.26

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ขึ้น Error แบบนี้ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:52:16 AM »
0
เป็นเฉพาะเครื่องนี้หรือเปล่าครับ  ลองกับเครื่องอื่นแล้วเป็นไหมครับ
ถ้าเป็นเครื่องเดียวลอง ลบ HOSxP ออก
และติดตั้งใหม่โดยเข้าไปลบ Folder HOSxP ที่
สำหรับ Win7 ==> C:\Program Files (x86)\HOSxP
สำหรับ XP ==> C:\Program Files\HOSxP
จากนั้นเข้าไปลบไฟล์ HOS-WIN32.INI  ก่อนลบให้เปิดตรงที่ show hidden files and folders ด้วยครับผมถ้าไม่เปิดจะมองไม่เห็นไฟล์ที่ซ่อนไว้
สำหรับ Win7 ==> C:\ProgramData\HOS-WIN32.INI
สำหรับ XP ==> C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\HOS-WIN32.INI
และอีกที่คือ C:\WINDOWS\hos-win32.ini
จากนั้นลองติดตั้ง HOSxP ใหม่แบบ Full Setup โดย Download จาก
==>  http://hosxp.net/joomla25/index.php/product-menu/2012-06-06-06-08-32/bms-hosxp-menu
แล้วทำการ Upgrade Version ปัจจุบันที่ใช้งานอยู่

ถ้าไม่ได้คงเป็นที่ Windows ลอง Format และติดตั้ง Windows ใหม่ดูอีกทีครับ

ปล. ควร Upgrade Structure เป็น 3.56.6.20c ด้วยครับ

ออฟไลน์ phungnoy

• Jr. Member
  • **
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • Respect: 0
    • www.bantakhospital.com
Re: ขึ้น Error แบบนี้ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:21:31 AM »
0
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองทำตามดูน่ะค่ะ :D
PhongNOy
เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลบ้านตากจ.ตาก(รพช.60เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 27 สิงหาคม 2553 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.53.8.26