ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.MN เรื่องระบบเรียกคิว  (อ่าน 7532 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
เรียน อ.MN เรื่องระบบเรียกคิว
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 15:04:52 PM »
0
- spec ขั้นตำ ของเครื่องที่จะนำมาทำเป็น queue server ควรเป็นอย่างไรครับ
- เป็นไปได้ไหมครับ ที่ จะทำปุ่ม ย่อ-ขยาย ที่มุมขวาด้านบนเพิ่มได้ไหมครับ เพราะผมนำมาลองใช้กับ pc ที่ต่อ จอ 2 จอ (แบบว่าจุดซักจะเพิ่มแค่ จอ นะครับ)เ วลาเรียกใช้ โปรแกรมเรียกคิวส่วน display จะบังหน้าจอHosxp ไม่สามารถจับ ส่วน display มาไว้อีกหน้าจอได้ ถ้าทำให้ ย่อ-ขยายส่วน ส่วน display ได้ ก็จะทำให้ย้ายมาอีกจอได้ครับ  ;D
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เรียน อ.MN เรื่องระบบเรียกคิว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 21:17:53 PM »
0
- เป็นไปได้ไหมครับ ที่ จะทำปุ่ม ย่อ-ขยาย ที่มุมขวาด้านบนเพิ่มได้ไหมครับ เพราะผมนำมาลองใช้กับ pc ที่ต่อ จอ 2 จอ (แบบว่าจุดซักจะเพิ่มแค่ จอ นะครับ)เ วลาเรียกใช้ โปรแกรมเรียกคิวส่วน display จะบังหน้าจอHosxp ไม่สามารถจับ ส่วน display มาไว้อีกหน้าจอได้ ถ้าทำให้ ย่อ-ขยายส่วน ส่วน display ได้ ก็จะทำให้ย้ายมาอีกจอได้ครับ  ;D

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ขอให้อาจารย์ MN ช่วยแก้ไขตรงนี้ให้ด้วยครับผม เพราะตอนนี้กำลังจะเริ่มใช้ que server เรียกผู้ป่วยครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียน อ.MN เรื่องระบบเรียกคิว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 22:26:13 PM »
0
- spec ขั้นตำ ของเครื่องที่จะนำมาทำเป็น queue server ควรเป็นอย่างไรครับ

ช่วยบอกยี่ห้อ อุปกรณ์ที่ใช้่ ว่าใช้ตัวไหนอยู่ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 23:31:17 PM »
0
ใช้คอมที่มี pci express set ให้หน้าจอหลักใช้งาน HosXP ส่วนอีกหน้าจอนึง (extended monitor) เป็น LCD 42 นิ้ว เอาไว้เปิดโปรแกรมคิว ตอนนี้ถ้าไม่มีปุ่ม Maximize และ Minimize มันจะเปิดโปรแกรมคิวที่หน้าจอที่ 2 ไม่ได้ครับ
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 00:30:27 AM »
0
เปิดโปรแกรมคิวสองครั้งครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 08:26:15 AM »
0
เปิดโปรแกรมคิวสองครั้งครับ

ไม่เข้าใจครับ อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้ครับ โชว์หน้าจอให้ดูด้วยครับ ว่าจะ set ให้ออกหน้าจอที่ 2 อย่าง "ง่าย ๆ" ได้อย่างไรครับ

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:48:53 AM »
0
แก้ไขให้แล้วนะครับ คลิกปุ่มขวาของเมาส์ที่หน้าจอ จะมีตัวเลือกแสดง Title bar ให้ลากไปไว้ใน Screen อื่น ได้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 15:41:10 PM »
0
จะโหลดได้ จากตรงไหน ครับ หาไม่เจอ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 17:24:43 PM »
0
รอผม Upload ก่อนครับ คือว่า upload ผ่าน GPRS มันไม่เสร็จสักทีครับ อาจจะต้องรอถึงอาทิตย์หน้าครับ

(ตอนนี้ผมอยู่บ้านโป่ง ปรับปรุงระบบต่างๆ จนจำไม่ได้เลยครับ )
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:32:15 AM »
0
เมื่อไหร่จะมีที่ให้โหลดครับ รอมาทดสอบอยู่ครับ ถ้ามีแล้วรบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 11:56:30 AM »
0
อยากได้โปรแกรมคิวใหม่ครับ อาจารย์ช่วย up ให้ด้วยครับใน ftp หายไปแล้วครับ