ผู้เขียน หัวข้อ: universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ  (อ่าน 2716 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisitas

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 14:17:55 PM »
0
universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ ขึ้น error

Report UE-FORM-77 Not Found
Please contact system administrator

ผมลองทดสอบแค่ textbox เดียวเลยครับ

แล้วก็ลอง เปลี่ยน version ของ  hosxp แล้วครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 14:43:14 PM »
0
universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ ขึ้น error

Report UE-FORM-77 Not Found
Please contact system administrator

ผมลองทดสอบแค่ textbox เดียวเลยครับ

แล้วก็ลอง เปลี่ยน version ของ  hosxp แล้วครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ก็มันไม่มี report ตัวนี้ ตามที่แจ้ง
ใช้ UE ของใคร แต่ไม่ได้นำ report มาด้วย ลองขอไปที่เจ้าของ ue ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ pisitas

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: universal form (UE) ไม่สามารถปริ้นได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 14:53:58 PM »
0
คือผมลอง สร้างเองครับ  new form มาใหม่เลยครับพี่
แล้วก็ลง  text box  ไปตัวเดียว

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 15:21:43 PM »
0
งั้นก็ต้องสร้าง report เอง ใน report designer ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)