ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการคีย์สรุปค่าใช้จ่ายผู้ป่วยใน สิทธิ พรบ.รถ  (อ่าน 2929 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
รพ.ผมยังใช้งานไม่ครบทุกโมดูลครับ เพื่อต้องการส่งออก 12 แฟ้ม จึงต้องคีย์ค่าใช้จ่ายตรงลงสรุปรายการค่าใช้จ่าย แต่พบปัญหาว่าสิทธิ พรบ.รถ เวลาคีย์ข้อมูลลงไปแล้วหลายๆ รายการข้อมูลจะบันทึกแค่รายการแรกรายการเดียว ไม่ทราบว่ามีเงื่อนไขอะไรกำหนดไว้หรือเปล่าครับ และผมต้องทำไงบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
0
ให้ลงรายการใน Tab ลูกหนี้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

0
ขอบคุณครับ
Computer Center, Chainat Hospital

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

0
อาจารย์ครับ user เขาขอมาบอกว่าตรงส่วนของ พรบ. ให้คีย์เพิ่มให้ได้มากกว่า 1 บรรทัดจะได้หรือเปล่าครับ เพราะว่า รพ.ผม แต่ละสิทธิจะแยกกันคีย์ครับ เวลาคีย์สรุปค่าใช้จ่ายถ้ามีค่าใช้จ่ายที่เหมือนกันก็จะบันทึกรายการเพิ่มอีกไม่ได้ หรือถ้าจะให้มานั่งบวกมันก็จะเพิ่มงานให้กับคนคีย์อ่ะครับ  :-\