ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ โปรแกรม โครงการบูรณาการระบบสารสนเทศการให้บริการผู้ติดเชื้อ/ผู้ป่วยเอดส์(NAP) สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 6642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ใครใช้ โครงการบูรณาการระบบสารสนเทศการให้บริการผู้ติดเชื้อ/ผู้ป่วยเอดส์(NAP) ตามลิงค์ด้านล่างนี้บ้างครับ
http://dmis.nhso.go.th/DMISWeb/

ผมมีปัญหาคือ เวลา log in เข้าไปแล้ว มันจะ log out หลุดออกมาครับ  พอดีที่ รพ.มีการปรับปรุงอินเทอร์เน็ตใหม่โดยใช้ tot 2 เส้น เป็น load balance แล้วมันก็เป็นเลย แต่ถ้าเปลี่ยนไปใช้เน็ตที่อื่นๆ ไม่เห็นเจออาการนี้เลยครับ ทำงานไม่ได้เลย ครับ ใครเจอปัญหานี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ DNS ของ tot หรือเปล่า ????
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ nayok

• Full Member
  • ทำงานให้สนุก และจงเป็นสุขกับการทำงาน
  • Respect: +1
ต้องใช้แบบไม่ผ่าน Load Balance ครับเพราะถ้าใช้ผ่านมันจะแบ่งข้อมูลออกเป็น 2 ก้อนทำให้ระบบนี้จะดีดออกครับ ผมเคยลองแล้ว ตอนนี้ใช้วิ่งตรง Line เดียวและต้องตั้งค่า MTU ที่ Router ที่ 1400 ด้วยนะครับ เพราะถ้า Package ใหญ่กว่านี้ทาง สปสช. ก็จะดีดออกเหมือนกัน ผมเคยคุยกับทาง สปสช.แล้วครับเขาบอกว่าต้อง set ตามเนี๊ยลองดูนะครับ  ;D ;D ;D
สุรนนท์ ประกอบพร
โรงพยาบาลนครนายก
HOSxP : 3.5ุ6.11.19d
Server: HP ProLiant ML350 Gen8 DOUBLE XEON E5-2620 X 2 CPU RAM 128 G. SAS 300 G. X 4  Raid 5 
OS: CentOS 6.3 _x64 Linux Server  MySQL 5.5.28-29.1-Percona_x64
Slave: HP ProLiant ML350 Gen8 DOUBLE XEON E5-2620 X 2 CPU RAM 128 G. SAS 300 G. X 4  Raid 5 
OS: CentOS 6.3 _x64 Linux Server  MySQL 5.5.28-29.1-Percona_x64
E-mail: hynix6635@hotmail.com
Nakhonnayok Hospital Tel.037-311151 # 201 (Compcenter)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ไม่มีวิธีแก้ทางอื่นแล้วเหรอครับ งานเข้าเลย
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ Roch

• Newbie
  • *
ตั้งค่าใน Load Balance บังคับเครื่องที่ต้องใช้เว็บนี้ ให้ใช้งาน net เส้นเดียวครับ
รพ.กุดชุม อ.กุดชุม จ.ยโสธร