ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ เลขที่ใบเสร็จรันออกมาแล้วเลขที่กระโดดข้าม  (อ่าน 5243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eak_FortWC

• Newbie
  • *
  • เจ้าหน้าที่ IT มือใหม่คับ
  • Respect: 0
คือว่าเลขที่ใบเสร็จตอนแรกรันออกมาปกติเรียงลำดับ 1,2,3,.... แต่พอสักพักนึงเลขที่มันข้ามไปที 6 ใบบ้าง 2 ใบบ้าง(ถึงใบที่ 45 แล้วข้ามไป 51 )

ออฟไลน์ tigerfx

• Jr. Member
  • **
ที่ว่ากระโดษอาจเป็นเพราะการเงินบันทึกเปลี่ยนเลขรึเปล่าครับ
ที่เคยเจอ คือเลขที่นั้นๆมีการออกไปแล้ว พอการเงินบันทึกไม่ได้ก็ใช้วิธีเพิ่มเลขไป ถามเขาบอกเล่มที่เลขที่พอขึ้นปีใหม่ก็จะรันใหม่(พิมพ์มากับใบเสร็จ) ลองดูก็จริงด้วย เลยแก้ปัญหาซ้ำโดยเพิ่มเลขปีนำหน้า+เลขจริง
รพ.เมตตาประชารักษ์(วัดไร่ขิง)
สนธยา  นาคอ่วมค้า  นวก.คอมพิวเตอร์

Main server : HP ML350 4G of RAM
MySQL : 5.1.45
Replicate Slave : IBM x3600 M3 4G of RAM
MySQL : 5.5.17
HOSxP : 54.2.2

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
มีจุดที่ออกใบเสร็จกี่ที่ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Eak_FortWC

• Newbie
  • *
  • เจ้าหน้าที่ IT มือใหม่คับ
มีจุดที่ออกใบเสร็จกี่ที่ครับ
มีจุดเดียวคับ พิมพ์ได้เครื่องเดียวคับ ผมกำหนดให้พิมพ์ใบเสร็จได้เครื่องเดียวครับ แต่เวลาจะแก้ไขค่อยมาเพิ่มเครื่องที่พิมพ์ใบเสร็จได้เพิ่มอีกเครื่่องแก้ไขเสร็จก็เอาออกครับ