ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการกำหนดสิทธิการเข้าถึง LAB  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
ต้องการกำหนดสิทธิการเข้าถึง LAB
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:33:24 AM »
0
จากรูปผมต้องการ SET ค่า ---ให้ดูผล LAB ได้ Print ผล LAB ได้จากทุกห้อง แต่ไม่ต้องการให้เข้าห้อง LAB ได้
ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
อีกประเด็น  ผลเลือด HIV สามารถระบุไดเลยไหมว่า ใครเปิดดูผลเลือดได้บ้าง
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ต้องการกำหนดสิทธิการเข้าถึง LAB
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:11:56 AM »
0
ก็ไม่จำเป็นต้องให้เข้าหน้า ห้อง LAB อยู่แล้วครับ
ใครอ่านผลได้บ้าง ไปตั้งที่รายการ LAB แต่ละตัวครับ
ใครอ่านผลไปบ้างมีการเก็บ log ไว้แล้วครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: ต้องการกำหนดสิทธิการเข้าถึง LAB
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:16:27 PM »
0
ก็ไม่จำเป็นต้องให้เข้าหน้า ห้อง LAB อยู่แล้วครับ
ใครอ่านผลได้บ้าง ไปตั้งที่รายการ LAB แต่ละตัวครับ
ใครอ่านผลไปบ้างมีการเก็บ log ไว้แล้วครับ

"ก็ไม่จำเป็นต้องให้เข้าหน้า ห้อง LAB อยู่แล้วครับ"  ข้อนี้ผมจะลองทำดู ไม่ได้อย่างไรจะกลับมาถามครับ
เพราะตอนนี้มหลายคนในองกร มีสิทธิแบบนี้อยู่

"ใครอ่านผลได้บ้าง ไปตั้งที่รายการ LAB แต่ละตัวครับ" ข้อนี้ผมจะลองทำดูเช่นกัน

"ใครอ่านผลไปบ้างมีการเก็บ log ไว้แล้วครับ" อันนี้ถามต่อ ว่า log ตัวไหน ใช่ KSKLOG ไหม
ถ้าใช่ผมอ่าน LOG ไม่เป็น เพราะเห็นมี UPDATE EDIT  DELETE  ถ้าใครอ่านผล LAB
สังเกตตรงไหรครับ
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 13:03:29 PM »
0
select * from lab_access_log
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x