ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน ตรวจสอบ คนที่เคยฉีดวัคซีนครับ  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin_palian

• Full Member
  • Respect: 0
0
พอดีห้องอุบัติเหตุฉุกเฉิน อยากทราบว่าคนไข้ที่มาฉีดวัคซีน
เคยได้รับวัคซีนนั้นๆ มาหรือยัง    หรือ เคยฉีดตัวไหนมาบ้าง (วัคซีนที่เกี่ยวข้อง)

เลยทำเป็นรายงานมาตัวนึงครับ แต่มันส่งกลับค่าของ HN ที่เราคีย์เข้าไปยังไม่ได้ครับ

ฝาก อ.ทั้งหลายช่วยแก้หน่อยครับผม  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลปะเหลียน จ.ตรัง
อดุลย์ สันติเพชร โทร 075-289275#118
Server : HP proliant ML 150; Ram 4 Gb; CentOS ,MySQL 5.1.30
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.54.XX  (อัพเดตตามเรื่อยๆครับ)
ขึ้นระบบ 22 ธันวาคม 52 Consult By คุณกิตติชัย เบญระเหม และคุณโสทร รอดคงที่

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
Re: รายงาน ตรวจสอบ คนที่เคยฉีดวัคซีนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:59:24 AM »
0
พอดีห้องอุบัติเหตุฉุกเฉิน อยากทราบว่าคนไข้ที่มาฉีดวัคซีน
เคยได้รับวัคซีนนั้นๆ มาหรือยัง    หรือ เคยฉีดตัวไหนมาบ้าง (วัคซีนที่เกี่ยวข้อง)

เลยทำเป็นรายงานมาตัวนึงครับ แต่มันส่งกลับค่าของ HN ที่เราคีย์เข้าไปยังไม่ได้ครับ

ฝาก อ.ทั้งหลายช่วยแก้หน่อยครับผม  ;D ;D ;D

ลองแก้ตามด้านล่างดูนะครับ
กำหนดตัวแปร get_time,get_hn : string;

procedure GlobalOnCreate;
begin

get_time := formatdatetime('yyyy-mm-dd',currentdate);
     get_hn := Getpickuplist('select hn from vn_stat where vstdate="'+get_time+'"');

ChangeReportSQL('select ov.* ,v.hn,v.vstdate ,concat(p.pname,p.fname," ",p.lname)as pt_name, '+
     ' pv.vaccine_name '+
  ' from ovst_vaccine ov '+
  ' left outer join vn_stat v on v.vn = ov.vn '+
  ' left outer join patient p on p.hn = v.hn '+
  ' left outer join person_vaccine pv on pv.person_vaccine_id = ov.person_vaccine_id '+
  ' where ov.person_vaccine_id in ("1","2","3","4","37","38","39","42","43","44","45","46")  '+
  ' and v.hn ="'+get_hn+'" ');

end;

ได้ความว่าอย่างไร ก็แจ้งมาได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 11:03:19 AM โดย nutsuanplu »
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
Re: รายงาน ตรวจสอบ คนที่เคยฉีดวัคซีนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:06:29 AM »
0
แต่ลองแล้วคนที่ไม่เคยฉีดวัคซีน ข้อมูลจะไม่ออกนะครับ
เพราะลองเลือก hn ที่มาตรวจวันนี้ 1 คน ไม่มีข้อมูลในตาราง ovst_vaccine
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี