ผู้เขียน หัวข้อ: เลขที่ขึ้นทะเบียน คลีนิกพิเศษ  (อ่าน 4053 ครั้ง)

mr.yung

• บุคคลทั่วไป
เลขที่ขึ้นทะเบียน คลีนิกพิเศษ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 09:34:21 AM »
0
คือตอนนี้เปลี่ยนมาคีย์ข้อมูลทะเบียนผู้ป่วยคลีนิกพิเศษแบบใหม่แล้ว และมีคำถามจะมาถามครับ

จากภาพบน แถบสีเหลือง  คือข้อมูลที่ได้จากการคีย์ทะเบียนผู้ป่วยคลีนิกแบบเก่าซึ่งเวลาเปิดใช้งาน "ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวาน/ความดันโลหิตสูง" แบบใหม่
ถามว่า  ทำไมเวลาเราเลือกแก้ไขรายการแล้ว "เลขทะเบียน รพ." ไม่แสดงครับ???

แต่ถ้าเราทำการลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่แล้วเลือก  "แก้ไขรายการ"  ข้อมูลก็จะแสดงครบครับ

และที่ภาพบน ที่แถบสีเหลือง "เลขที่ทะเบียน(2)" จะไม่มีข้อมูลนะครับ(ถ้าลงทะเบียนแบบใหม่)  มันจะไปแสดงที่แถบสีแดง "เลขที่ทะเบียน" ครับ

ถามว่า  "เลขที่ขึ้นทะเบียน" กับ "เลขที่ทะเบียน(2)" มันต่างกันอย่างไรครับ  และเราใช้ข้อมูลคอลัมน์ไหนเป็นหลักกันแน่
หากใช้ "เลขที่ขึ้นทะเบียน" เป็นหลัก  ถามว่าแล้วข้อมูลที่ได้จากการคีย์แบบเก่านั้น "เลขที่ทะเบียน(2)" ทำยังไงให้มาอยู่ในช่อง "เลขที่ขึ้นทะเบียน" ครับ
เพราะตอนนี้พยาบาลอยากทราบเรื่องนี้มากว่าทำไมข้อมูลที่ได้จากการบันทึกแบบเก่าเวลาเรียกแก้ไขข้อมูลแล้ว "เลขที่ รพ." ไม่แสดงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 09:51:34 AM โดย mr.yung »

ออฟไลน์ kroong

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • Thatoom Hospital
Re: เลขที่ขึ้นทะเบียน คลีนิกพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:06:21 AM »
0
ขอผลักและดันครับ
Mr.Tharatip Prombut
Thatoom Hospital
ขึ้นระบบโดยทีมงาน Surin Admin  เมื่อเดือนพฤษภาคม 2553
Master Server  IBM system x3400
เวอร์ชั่นปัจจุบัน V.3.58.10.27

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
Re: เลขที่ขึ้นทะเบียน คลีนิกพิเศษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:19:45 AM »
0
ของผมเวลาบันทึก เลขทะเบียนกลาง หรือบันทึกข้อมูลอื่นๆ เป็นอะไรไม่รู้ครับ ช้ามากๆเลยครับ บางทีก็แฮ้งเลยมีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ  :) :)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

mr.yung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:43:13 AM »
0
ของผมเวลาบันทึก เลขทะเบียนกลาง หรือบันทึกข้อมูลอื่นๆ เป็นอะไรไม่รู้ครับ ช้ามากๆเลยครับ บางทีก็แฮ้งเลยมีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ  :) :)

เลขทะเบียนกลาง คือเลขทะเบียนที่ Datacenter สำหรับจังหวัดที่มี Datacenter ครับ

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 16:18:38 PM »
0

เลขทะเบียนกลาง คือเลขทะเบียนที่ Datacenter สำหรับจังหวัดที่มี Datacenter ครับ

นครปฐม มีdatacenter ครับ เชื่อมต่อได้ครับ แต่ประมวลผลช้ามากครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

mr.yung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 08:57:25 AM »
0

นครปฐม มีdatacenter ครับ เชื่อมต่อได้ครับ แต่ประมวลผลช้ามากครับ

ถ้างั้นก็ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายอย่างครับเช่น  เรื่องของความเร็วอินเตอร์เน็ตที่ใช้  ฐานข้อมูลแต่ละที่  การปรับจูน server เป็นต้น

ออฟไลน์ 7Up

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 09:57:35 AM »
0
ลองช่วงกลางดึกดูครับ เผื่อเร็วขึ้น
รพช.จังหาร  ๓๐ เตียง จังหวัดร้อยเอ็ด
Master Serv : IBM x3500   RAM 20G  OS:RH6 MysqL : 5.5.32
Slave   Serv : IBM x3200   RAM 8G    OS:RH6 MysqL : 5.5.32
Slave   II     : PC  i5 OC 2.8Ghz Windows 8 RAM 16G  SSD 240G Mysql 5.5.x