ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Daddy Lunla

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • คลินิกกายภาพบำบัดทัศพร
รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:09:17 AM »
0
ผมแก้ไข ใบหน้า OPD ผมจะเพิ่ม HN โดยจัดเป็นแนวตั้ง แต่พอปริ้นออกมา เลข HN ไม่ออกครับ ออกแค่กรอบสี่เหลี่ยม

ภาพประกอบ

ปล.ผมลองขยับดู ถ้าลงมาด้านล่างหน่อย เลข HN ออกแต่ท้ายๆ ไม่ออก พอขยับไปตำแหน่งตรงนั้น เลขHN ไม่ออกเลย
Server  Windows XP
ntel Pentium Dual CPU 1.60 GHz
Ram DDR2   2 Gb
MySQL ตัวที่ติดมากับ HosXP
No Client  (Standalone)
เริ่มใช้เมื่อ  7 สิงหาคม 2554

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:22:29 AM »
0
/who is
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:27:35 AM »
0
/who is
??? เอ่อพอดีว่า ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษอะครับ รบกวน เป็นภาษาไทยได้ไหมครับ เพื่อบางทีผมแปลแล้วเข้าใจไม่ตรงกับ ข้อความ ของคุณ Bangkaja Distric Health Center อะครับ
ntel Pentium Dual CPU 1.60 GHz

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 11:37:30 AM »
0
/who is
??? เอ่อพอดีว่า ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษอะครับ รบกวน เป็นภาษาไทยได้ไหมครับ เพื่อบางทีผมแปลแล้วเข้าใจไม่ตรงกับ ข้อความ ของคุณ Bangkaja Distric Health Center อะครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ อ.ท่านขอให้แนะนำตัว ก่อนประมาณนั้นครับ
อ่านที่ลายเซนต์ผมเลย

ได้ตั้งค่าการแสดงผลเป็น 90 องศาหรือยังครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 13:51:04 PM »
0
 ;D ขอบคุณครับ พอดีไม่ทราบว่าต้องแสดงว่าตัว ที่ Sig ด้วย  :P

report ที่เห็นผมปรับเป็น 90 แล้วครับ แต่ว่า ตัวเลข HN พิมพ์ไม่ออก แต่กรอบสี่เหลี่ยม พิมพ์ออก ผมก็เลยงงครับ
ปล. รอบนี้ผมนำ report แนบมาด้วยครับ ชื่อ FORM-RB1T02

รบกวน อ. ทั้งหลายดูให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 15:25:07 PM »
0
ลองเปลี่ยน report parameter ให้เป็นรายการล่าสุดในตาราง tempreport ของทางคลินิกครับ..ผมลองแล้ว

ออกได้ปกติครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 17:22:35 PM »
0
ขอบคุณมากครับ อาจารย์

ขออณุญาติเพิ่มเติมครับ ของผมเลข HN ขึ้นไม่ครบอ่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 18:25:45 PM โดย Daddy Lunla »

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 23:08:19 PM »
0

ขออณุญาติเพิ่มเติมครับ ของผมเลข HN ขึ้นไม่ครบอ่าครับ

ที่มันแคบไป คุณก็ไปขยายออกให้กว้าง(สูง)มากขึ้นพอให้แสดงผลได้ หรือตั้ง AutoSize ก็ได้ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 09:52:59 AM »
0

ที่มันแคบไป คุณก็ไปขยายออกให้กว้าง(สูง)มากขึ้นพอให้แสดงผลได้ หรือตั้ง AutoSize ก็ได้ครับ

ลองคลิ๊กซ้ายที่กรอบแล้ว คลิ๊กขวา เลือก Autosize ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 11:54:40 AM »
0
ขอบคุณครับ ตอนนี้ได้แล้ว  :D ผมเอา Autosize ออก  :-*