ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลผู้ป่วยเบาหวานรายใหม่-เก่า  (อ่าน 3796 ครั้ง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
ข้อมูลผู้ป่วยเบาหวานรายใหม่-เก่า
« เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:07:20 AM »
0
ถ้าจะหาข้อมูลผู้ป่วยหวานราย-เก่า ใหม่  ใช้ตารางอะไรบ้างครับ  ที่คิดได้
น่าจะมี ClinicMember>> Field น่าจะเป็น RegDate  แล้วมันควรจะมีตารางอื่นมาเช่อมอีกไหมครับ
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

Re: ข้อมูลผู้ป่วยเบาหวานรายใหม่-เก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:11:19 AM »
0
สงสัยผมใช้คำถามไม่สื่อ ขออนุญาติถามใหม่
ขอ SQL STETMENT  สำหรับหาข้อมูลผู้ป่วยเบาหวานรายเก่า-รายใหม่
ใครทราบรบกวนด้วยครับ
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ข้อมูลผู้ป่วยเบาหวานรายใหม่-เก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:16:06 AM »
0
รายเก่าในปี และ รายใหม่ในปีหรือเปล่าครับ

ใช้ regdate มาช่วยก็น่าจะได้นะครับ

รายใหม่ในปีทั้งหมดคือคนที่ มี regdate อยู่ในปี ส่วนรายเก่าก็คือคนที่เหลือทั้งหมดครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:51:44 AM »
0
รายเก่าในปี และ รายใหม่ในปีหรือเปล่าครับ

ใช้ regdate มาช่วยก็น่าจะได้นะครับ

รายใหม่ในปีทั้งหมดคือคนที่ มี regdate อยู่ในปี ส่วนรายเก่าก็คือคนที่เหลือทั้งหมดครับ
ขอบคุณ  มากครับ  ถ้าเป็นรายใหม่ในเดื่อน ก็น่าจะใช้อันเดียวกันถูกต้องไหมครับ  แต่เนื่องจากเป็น
รพ.ที่ขึ้นระบบใหม่  สังเกตดู Table นี้ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่จะ Regist เป็นเดือนนี้(กันยายนทั้งหมด)
ดังนั้น สิ่งที่ผมต้องไปทำคือ  ให้เจ้าหน้าที่เขา Regist วันที่เป็นตามจริงใช่ไหมครับ
เพราะบางคนเป็นเบาหวานมา 10 ปีแล้ว  หากมาขึ้นทะเบียนเอาเดือนนี้  การ Query  ข้อมูลก็คงไม่ได้ดังหวัง
ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:04:22 AM »
0
ถูกต้องครับ  :D
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD