ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์ทั้งหลายครับ เรื่องใบรับรองแพทย์ต่างด้าว  (อ่าน 5088 ครั้ง)

ออฟไลน์ astergang

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
พอดีเจ้าหน้าที่เค้าต้องการเพิ่มเลขที่ใบรับรองแพทย์ ที่มุมบนด้านขวาครับ
คือให้เลขรันตั้งแต่ 1,2,..... พอดีผมมือใหม่ครับ ยังไม่เข้าใจว่าต้องเพิ่มตรงไหนยังไง
รบกวนอาจารย์ทุกท่านด้วยนะครับ
นายกานต์ดิศ ลิ้มอิ่ม  เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลคลองหลวง (30 เตียง)
HOSxP 3.54.2.2

ออฟไลน์ titapa

• Full Member
ลองดูตามรูปนะค่ะ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.พระนารายณ์มหาราช

• Newbie
  • *
อยากทราบคำสั่ง sql ที่ต้องเพิ่มเข้าไปในรายงานอ่ะครับ
ว่าเพิ่มอะไร ตรงไหนบ้าง ให้เริ่มจากเลข 1 ไปเลยครับ
นายกานต์ดิศ ลิ้มอิ่ม  เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อยากทราบคำสั่ง sql ที่ต้องเพิ่มเข้าไปในรายงานอ่ะครับ
ว่าเพิ่มอะไร ตรงไหนบ้าง ให้เริ่มจากเลข 1 ไปเลยครับ

ใช้ข้อมูลจาก  doctor_cert_id ไำม่ได้เหรอครับ...หมายถึง ใบรับรองแพทย์จากทุกเมนู ระบบจะ..นำไปเก็บไว้ที่ตารางเดียวกัน ถ้าอยากให้ลำดับ เฉพาะผู้ป่วยนอก ก็ตั้องไปกำหนด  count เองน่ะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
คือช่วงนี้โรงพยาบาลเปิดตรวจสุขภาพต่างด้าวเพื่อขึ้นทะเบียนครับ
จะเอาเฉพาะกลุ่มนี้เท่านั้น

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
แบบนี้หรือเปล่าครับ...

เป็นลำดับในวัน  หรือ ลำดับของใบรับรองแพทย์ทั้งหมด  หรือ ลำดับของคนที่แพทย์ท่านนั้นตรวจ  หรือ ลำดับของกลุ่มต่างด้าวในวัน....มันมีหลายนิยาม...แต่ถ้าเป็นสัญลักษณ์อ้างอิง ข้อมูลจริงในระบบที่ไม่ได้ไปแอบทำฟอร์มขึ้นมาเอง แนะนำระบุ vn + doctor_cert_id ที่ได้จากระบบครับ...ตามแฟ้มแนบ...

ตัวอย่างผมมีการบันทึกคัดกรองด้าน GA ของต่างด้าวด้วยครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ผมจะลองศึกษาดู