ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา ขอปรึกษาเรื่อง lab ไม่ได้ลงรับครับ  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ไม่ทราบว่าที่ รพ.อื่นทำอย่างไรครับ คือในช่วงเวลานอกบริการ พยาบาลสั่ง lab แล้วรายการ lab ไม่ได้มีการ confirm ทำให้ รายการที่สั่ง ไม่สามารถคิดเงินเป็นค่าบริการได้ ไม่ทราบว่าที่ รพ.อื่นๆทำอย่างไรครับ ให้รายการแลป ที่มีการสั่ง แต่ไม่ได้ confirm แต่สามารถคิดค่าบริการจากคนไข้ได้
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +39
    • Phanomphrai Hospital
Re: มีปัญหา ขอปรึกษาเรื่อง lab ไม่ได้ลงรับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 16:33:18 PM »
0
กำหนดค่าให้คิดเงินตอนสั่งเลยครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: มีปัญหา ขอปรึกษาเรื่อง lab ไม่ได้ลงรับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 17:17:03 PM »
0
อ้างถึง
กำหนดค่าให้คิดเงินตอนสั่งเลยครับ
;D ;D ;D ตามนี้เลยครับ สั่งเมื่อไหร่มีค่าใช้จ่ายเกิดเมื่อนั้น จะรับแล็ปหรือไม่รับแล็ป จะ confirm หรือไม่ confirm ก็ไม่สน สั่งปุ๊ปเกิดปั๊ป 55555 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 19:56:49 PM »
0
แต่สั่งตรวจผิดคน..(ซึ่งเกิดขึ้นได้บ่อย ๆ Human Error ) .อย่ามองข้ามไปนะครับ...ควรตามกลับมาลบ การสั่งด้วย...หากผู้รับบริการต้องชำระค่าใช้จ่ายเอง...จะได้ไม่เป็นภาระ..(แม้จะเป็นลูกหนี้ในกระเป๋า ก็เช่นกัน).และจะได้สมฐานะ...ผ่านการรับรองคุณภาพ รพ. จาก  สรพ.   เด๋วจะไปกันใหญ่....

มีข้อดีและข้อด้อย...ต้องดูระบบไหลเวียนบริการภายในให้สอดคล้องกับ คุณภาพบริการจริง ด้วยครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 140 Client   V.3 Version  3.67.7.8
Server  : CENTOS 7 +MySQL maria 10.x.x