ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์สติกเกอร์ยาไม่ออกครับ ชาวยที  (อ่าน 6102 ครั้ง)

ออฟไลน์ pol3415

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
พิมพ์สติกเกอร์ยาไม่ออกครับ ชาวยที
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:38:17 AM »
0
มีปัญหาครับเวลาสั่งพิมพ์ สติกเกอร์ยาครับ พอดี ที่ รพ.สต. ซื้อเครื่องปริ้นมาใหม่  Epson LQ 300+
พอสั่ง พิมพ์แล้วสติกเกอร์ไม่ออกครับ พอไปดูรายการใน HosxpStickerPrintServer ก็มีรายการสั่งพิมพ์  แต่ รายการพิมพ์ที่ตัวเครื่อง Epson ไม่ขึ้นครับ  แต่ลองมาสั่งพิมพ์ใบสั่งยา ก็พิมพ์ออกปกติครับ
นพพล  สีหะวงษ์  นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ
รพ.สต.โนนสง่า  ต.ยางสาว  อ.วิเชียรบุรี  จ.เพชรบูรณ์
e-mail  pol_3415@hotmail.com

อ่านไปเรื่อยๆๆๆ  แล้วไปมั่วเอา

ออฟไลน์ pongnk213

• Full Member
Re: พิมพ์สติกเกอร์ยาไม่ออกครับ ชาวยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:41:59 AM »
0
วางภาพไม่เป็น ลองดูไฟล์ที่แนบนะครับ
Mr.ATIPONG  SOOKPEN
HOSxP_PCU สอ.บ้านนาจาน
สสอ.นครไทย  จ.พิษณุโลก
เริ่มใช้ วันที่ 1 ก.ค.2552
mail : Atipong205@gmail.com
MSN : Atipong205@hotmail.com
Server : HP ML110 G5 Ram 2 Gb.
ทดสอบ Centos 4.7 ServerCD, MySQL Percona XtraDB 5.1.45
ขึ้นระบบโดย Mr.Komkrit Noenpoempisute Admin สสอ.นครไทย

ออฟไลน์ moows

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: พิมพ์สติกเกอร์ยาไม่ออกครับ ชาวยที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:54:32 AM »
0
มีปัญหาครับเวลาสั่งพิมพ์ สติกเกอร์ยาครับ พอดี ที่ รพ.สต. ซื้อเครื่องปริ้นมาใหม่  Epson LQ 300+
พอสั่ง พิมพ์แล้วสติกเกอร์ไม่ออกครับ พอไปดูรายการใน HosxpStickerPrintServer ก็มีรายการสั่งพิมพ์  แต่ รายการพิมพ์ที่ตัวเครื่อง Epson ไม่ขึ้นครับ  แต่ลองมาสั่งพิมพ์ใบสั่งยา ก็พิมพ์ออกปกติครับ

ลองทำแบบนี้ดูครับ
1.เซตเครื่องพิมพ์ LQ300  โดยใช้ driver จาก เครื่องคอมหรือ windows ครับ อย่าเซตจากแผ่นที่มากับเครื่องพิมพ์   
2.หลังจากนั้นก็ตั้งค่า printer server  ตามขนาดกว้าง x ยาว ของสติ๊กเกอร์
3.ตั้งค่า Auto printer server ที่หน้า connect เข้าโปรแกรม ของเครื่องที่พิมพ์สติ๊กเกอร์

รพร.เวียงสระ
server IBM 7800   2GB
database  Linux fedora 7

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:40:33 AM »
0
 ;D  ที่ไม่พิมพ์ หลังสั่งมี error หรือไม่  หากมีให้แค๊บหน้าจอมาดูกันหน่อยนะขอรับ  ;D

;D  ใบสั่งยากับ สติ๊กเกอร์  พิมพ์เครื่องเดียวกันหรือไม่   ;D

;D  เครื่องพิมพ์  ให้หรอกเป็น  Epson  LQ 400  ก็จะพิมพ์ได้ นะขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ pol3415

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:36:54 PM »
0
พิมพ์ สติ๊กเกอร์ได้แล้ว ครับผม ขอบคุณมากครับ
นพพล  สีหะวงษ์  นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ
รพ.สต.โนนสง่า  ต.ยางสาว  อ.วิเชียรบุรี  จ.เพชรบูรณ์
e-mail  pol_3415@hotmail.com

อ่านไปเรื่อยๆๆๆ  แล้วไปมั่วเอา