ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะตรวจสอบ Report ข้อมูลไม่ออก  (อ่าน 4856 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
รบกวนอาจารย์ผู้รู้ทุกท่านช่วยชี้แนะทีว่าผิดตรงไหน ข้อมูล report ไม่ออก ตรวจสอบใน  sql query ก็ได้ปกติ แต่พอลงใน report กลับไม่แสดงผล ครับ
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะตรวจสอบ Report ข้อมูลไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 20:18:20 PM »
0
ตรง formatthaidate ต้องแก้ไขเป็น formatdatetime ครับ

ds1:=formatdatetime('yyyy-mm-dd',date1);
ds2:=formatdatetime('yyyy-mm-dd',date2);
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะตรวจสอบ Report ข้อมูลไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 20:27:38 PM »
0
ไม่ทัน อ. pop

ds1:=FormatThaiDate('DD-MMM-EEEE', date1);
     ds2:=FormatThaiDate('DD-MMMM-EEEE', date2);

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:02:55 AM »
0
ขอบพระคุณอาจารย์ pop และ อาจารย์ นาจ ครับ  ตอบไม่ทันก็ไม่เป็นไร ครับ เดี๋ยวมีตามมาอีก ครับ คงไม่ว่านะครับผม
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:10:54 AM »
0
ขอบพระคุณอาจารย์ pop และ อาจารย์ นาจ ครับ  ตอบไม่ทันก็ไม่เป็นไร ครับ เดี๋ยวมีตามมาอีก ครับ คงไม่ว่านะครับผม

อ. อ๊อดครับไม่ใช่อ.นาจ  ;D ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 16:18:01 PM »
0
 ;D ;D -ขอโทษผิดคน  แบบว่าประทับใจ อ.นาจด้วย ครับ อ.อ๊อดคงไม่ว่านะครับ แต่ form ที่ อ.อ๊อดแนะนำผมลองทำแล้ว ครับ ไม่ออก แต่ถ้ายังไม่ใส่ changereportsql  นี่จะรับค่าแสดงผลวันที่ได้ แต่ถ้าใส่  changereportsql  แล้วจะไม่แสดงผล ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 00:50:55 AM »
0
ต้องดูว่า วางชุดคำสั่งหลัง เปลี่ยนเป็น ChangeReportSQL อย่างไร ถูกตำแหน่งหรือไม่  ได้ใช้ตัวแปรที่กำหนด date1,date 2  ซึ่งก็คือ  ds1  และ  ds2   ในชุดคำสั่งหลักครับ...

ลองดูรายงานจากที่ อ.ป๋อป แก้ไขหรือยังครับ  และก็ตรวจสอบ รหัสยาที่ใช้บ่งชี้ วัคซินป้องกันพิษสุนัขบ้าครับ..น่าจะมีมากกว่า 1 รายการครับ..

ChangeReportSQL('select v.aid,t.name,count(o.hn) as count_item, '+
'v.hn ,concat(p.pname,p.fname,"  ",p.lname) as ptname  ,'+
'p.addrpart,p.moopart '+
'from vn_stat v,opitemrece o, thaiaddress t,patient p '+
'where o.icode = "1490003"   หรือ o.icode in ("xxxxxx","yyyyyy","zzzzzz" ) and o.vn=v.vn and v.vstdate between "'+ds1+'" and "'+ds2+'" '+
'and t.addressid=v.aid and p.hn=v.hn '+
'group by v.aid ,t.name,o.hn,p.pname,p.fname,p.lname,p.addrpart,p.moopart '+
'order by v.aid,t.name,p.moopart,p.addrpart');
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:42:09 AM »
0
ขอบคุณครับ อาจารย์เกื้อ ผมทดสอบทำแบบ อ.pop แต่ใช้ formatdate แบบ อ. อ๊อด ครับ แต่ก็ไม่ออกอยู่ดีครับ แต่แบบ อ.pop ก็ออกปกติครับ แต่ format วันที่ รูปแบบภาษาไทย ทีเป็นพยัญชนะ ไม่ได้ ครับ ใช้  windows7 ครับ ปีจะแสดงเป็น คศ. ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 22:26:02 PM »
0
ขอบคุณครับ อาจารย์เกื้อ ผมทดสอบทำแบบ อ.pop แต่ใช้ formatdate แบบ อ. อ๊อด ครับ แต่ก็ไม่ออกอยู่ดีครับ แต่แบบ อ.pop ก็ออกปกติครับ แต่ format วันที่ รูปแบบภาษาไทย ทีเป็นพยัญชนะ ไม่ได้ ครับ ใช้  windows7 ครับ ปีจะแสดงเป็น คศ. ครับ

อ.นาจ..เคยโพสต์ วิธีแปลง วันเดือนปีใน WIN 7 ให้แล้วครับ..ลองหาดูในบอร์ด จาก ชื่อ อ.นาจ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x