ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องบังคับส่งข้อมูล 18 แฟ้ม  (อ่าน 3429 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
0
สำหรับบัญชีที่มีให้เลือกว่าบังคับส่ง  มีปัญหาอยากถามคับว่า
1.กรณีเลือกบังคับส่งไปแล้ว ถ้าให้บริการครบแล้วสามารถจำหน่ายได้เลยทันทีหรือเปล่า
2.กรณีเลือกบังคับส่งไปแล้ว แต่ให้บริการยังไม่ครบ ถ้าในเดือนถัดไปจะรู้ได้อย่างไรว่าคนนี้ส่งแล้วหรือยังไม่ส่ง เพราะบางทีผู้ใช้อาจไม่ได้ตรวจสอบว่าส่งแล้วหรือยัง
3.กรณีเลือกบังคับส่งไปแล้ว แต่ให้บริการยังไม่ครบ ต้องเอาตัวเลือกบังคับส่ง 18 แฟ้ม ออกหรือเปล่าคับ ถ้าไม่เอาออกมีผลอะไรหรือเปล่าคับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
Re: สอบถามเรื่องบังคับส่งข้อมูล 18 แฟ้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:38:01 PM »
0
เท่าที่ผมส่งมาตั้งแต่เดือนตุลาคม ตอบให้ตรงตามคำถามอย่างนี้นะครับ
ข้อ1กรณีบังคับส่งไปแล้ว ยังให้บริการปกติจนครบถึงจะจำหน่ายครับ
ข้อ2กรณีส่งไปแล้ว ในเดือนถัดไป ตรวจสอบง่ายๆโดยใช้วิธีการกรองข้อมูลจากบัญชี  เช่น เลือกสถานะคนที่คลอดแล้ว สถานะการส่งออกหรือวันที่ส่งออกๆมีค่าว่าง เป็นต้นครับ
ข้อ3 บังคับส่งออกไปแล้วยังบริการไม่ครบก็ให้บริการต่อไปครับไม่ต้องเอาตัวบังคับออก
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ JACK_LOMKAO

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: สอบถามเรื่องบังคับส่งข้อมูล 18 แฟ้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:01:40 AM »
0
เท่าที่ผมส่งมาตั้งแต่เดือนตุลาคม ตอบให้ตรงตามคำถามอย่างนี้นะครับ
ข้อ1กรณีบังคับส่งไปแล้ว ยังให้บริการปกติจนครบถึงจะจำหน่ายครับ
ข้อ2กรณีส่งไปแล้ว ในเดือนถัดไป ตรวจสอบง่ายๆโดยใช้วิธีการกรองข้อมูลจากบัญชี  เช่น เลือกสถานะคนที่คลอดแล้ว สถานะการส่งออกหรือวันที่ส่งออกๆมีค่าว่าง เป็นต้นครับ
ข้อ3 บังคับส่งออกไปแล้วยังบริการไม่ครบก็ให้บริการต่อไปครับไม่ต้องเอาตัวบังคับออก
;D ;D
รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า เพชรบูรณ์ (รพช.60 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP เมษายน 2552 ปัจจุบันใช้  Version ไหนสมบูรณ์
ก็ใช้ Version นั้น