ผู้เขียน หัวข้อ: อ.MNครับ รพ.สีคิ้วมีปัญหาการพิมพ์ใบสั่งยาครับ  (อ่าน 2717 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
อ.MNครับ รพ.สีคิ้วมีปัญหาการพิมพ์ใบสั่งยาครับ เป็นตั้งแต่3.54.2.10
1.ผมได้สแกนใบสั่งยามาให้อ.MNดูครับ..ทั้งในส่วนของที่รพ.ออกแบบและแบบที่อ.MNสร้างขึ้นมาในระบบ
2.รพ.ได้สร้างใบสั่งยาเองและใช้งานมาตลอด และอยากได้แบบที่ รพ.สร้างเองครับ ซึ่งใน 3.54.2.2 ยัง
สามารถที่จะพิมพ์เป็นฟอร์มเดิมของ รพ.ได้ แต่ ตั้งแต่ 3.54.2.10 ขึ้นไป ระบบจะให้พิมพ์ใบสั่งยาที่อ.MNออกแบบมาทั้งหมด ซึ่งรายละเอียดรายการ ขนาดสติ๊กยา และรูปแบบไม่เหมือนกัน สรุปแล้วอยากได้แบบที่ รพ.ออกแบบเอง
3.ลองลดเวอร์ชั่นลงแล้ว ห้องยาสามารถพิมพ์ใบสั่งยาได้เหมือนเดิม แต่จุดบริการONE STOP SERVICE อื่นๆที่ผมเซ็ตให้พิมพ์ใบสั่งยาด้วย ไม่สามารถกลับมาพิมพ์ฟอร์มเดิมของ รพ.ได้ทั้งๆที่ลด เวอร์ชั่นแล้ว จุดที่พิมพ์ใบสั่งยาของผมมี5จุด คือ ห้องฟัน , กายภาพและแพทย์แผนไทย, NCD , ส่งเสริมฯ,ทันตกรรม ซึ่งจุดที่มีปัญหาคือ ทันตกรรม กายภาพ และ ส่งเสริม เพราะไม่ได้ใช้หน้าจอห้องยาพิมพ์ แต่กดบันทึกพิมพ์จากหน้าจอของแต่ละงานเลย
4.อยากให้อ.MN ทำเมนูที่ SYSTEM SETTING ให้สามารถเลือได้ว่าจะใช้ใบสั่งยาที่ รพ.ออกแบบเอง หรือใบสั่งยาที่อ.MN เขียนขึ้นมา
5.ตอนนี้ผมลดเวอร์ชั่นลงมาที่ 3.54.2.2 หมดเลยเพราะมีปัญหากับใบสั่งยาตัวเดียว..แก้ให้หน่อยนะครับ..ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรแล้วครับ...
6.ใบสั่งยาที่อ.MN ออกแบบมีรายละเอียดน้อยกว่านะครับ จะอยู่ในภาพ "ใบสั่งยาHOSxP" ในใบที่3และ4 นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
Re: อ.MNครับ รพ.สีคิ้วมีปัญหาการพิมพ์ใบสั่งยาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 14:36:06 PM »
0
ฟอร์มใบสั่งยาและสติ๊กเกอร์ยาของรพ.ที่ห้องฟันและห้องยา
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15