ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งคนไข้ผิดแผนก  (อ่าน 2300 ครั้ง)

yungsiam

• บุคคลทั่วไป
ส่งคนไข้ผิดแผนก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:55:43 AM »
0
ถ้าเราส่งคนไข้ผิดแผนกเราจะแก้ไขอย่างไรครับ  เช่น
จากห้องบัตรต้องการส่งคนไข้ไปที่กายภาพ  แต่ดันส่งผิดไปที่ศูนย์ประกัน  เราจะแก้ไขอย่างไรครับ
แล้วคนไข้ที่ไปแสดงรายชื่อขึ้นที่ศูนย์ประกันเราจะลบออกอย่างไรครับ 

;) ;) :D :D

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
Re: ส่งคนไข้ผิดแผนก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:02:00 AM »
0
ถ้าเราส่งคนไข้ผิดแผนกเราจะแก้ไขอย่างไรครับ  เช่น
จากห้องบัตรต้องการส่งคนไข้ไปที่กายภาพ  แต่ดันส่งผิดไปที่ศูนย์ประกัน  เราจะแก้ไขอย่างไรครับ
แล้วคนไข้ที่ไปแสดงรายชื่อขึ้นที่ศูนย์ประกันเราจะลบออกอย่างไรครับ 

ในหน้าลงทะเบียนส่งตรวจ คีย์ HN แล้วเลือกแก้ไขรายการเก่า> เลือกแผนกที่ถูกต้อง> จากนั้นบันทึก
ก็จะเป็นแผนกที่ถูกต้องแล้วครับ หรือใช้วิธีคีย์ HN เพื่อดึงชื่อคนไข้ไปยังแผนกที่ต้องการได้เลย
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

yungsiam

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:11:57 AM »
0

ในหน้าลงทะเบียนส่งตรวจ คีย์ HN แล้วเลือกแก้ไขรายการเก่า> เลือกแผนกที่ถูกต้อง> จากนั้นบันทึก
ก็จะเป็นแผนกที่ถูกต้องแล้วครับ หรือใช้วิธีคีย์ HN เพื่อดึงชื่อคนไข้ไปยังแผนกที่ต้องการได้เลย

ขอบคุณครับ  ถามอีกหน่อยคือว่า
แล้วคนไข้ที่เราส่งผิดแผนกไปแล้ว  ไปขึ้นที่แผนกที่เราส่งผิดนั้น  เราจะลบออกอย่างไรครับ  หรือว่าไม่ต้องลบ  แล้วจะเป็นไรมั๊ย

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:24:20 AM »
0
หากแก้ไขรายการแล้ว  รายการจะถูกบันทึกตามแนกใหม่ที่เรา แก้ไขไปแล้วนะคะ ไม่ต้องทำอะไร
ก้อให้ลงข้อมูลตามแผนกได้เลยคะ.......
หากจะแก้ไข..หรือลบ กรณีที่ออกใบสั่งยา 2 ใบ แล้วออกผิด ประมาณนี้คะ

ขอบคุณครับ  ถามอีกหน่อยคือว่า
แล้วคนไข้ที่เราส่งผิดแผนกไปแล้ว  ไปขึ้นที่แผนกที่เราส่งผิดนั้น  เราจะลบออกอย่างไรครับ  หรือว่าไม่ต้องลบ  แล้วจะเป็นไรมั๊ย
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547