ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า HOSxp ลง Vista ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 4847 ครั้ง)

ออฟไลน์ koonphol

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากรู้ว่า HOSxp ลง Vista ได้หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 04:28:51 AM »
0
notebook ผมลง vista home premium แล้วเอา HOSxp ลงในเครื่องดู ปรากฎว่าตอนลงก็สมบูรณ์ทุกอย่างครับ เพียงแต่ว่าตอนคลิกเข้าโปรแกรมที่ icon มันฟ้องออกมาว่า OLE register นะครับ แล้วให้ close
อยากถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า HOSxp สามารถรองรับ vista หรือไม่ครับ ถ้าหากรองรับ ต้องเข้าไปปรับแก้ตรงไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: อยากรู้ว่า HOSxp ลง Vista ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 04:30:45 AM »
0
ลองเรียกติดตั้งโปรแกรม c:\program files\hosxp\msagent.exe

แล้วลองเข้า Hosxp ใหม่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ koonphol

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: อยากรู้ว่า HOSxp ลง Vista ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:49:29 AM »
0
อยากทราบว่าไฟล์ c:\program files\hosxp\msagent.exe สามารถหาได้จากที่ไหนครับ ผมเข้าไปดูหลังจากติดตั้งโปรแกรมแล้ว หาไม่เจอครับ รบกวนผู้รู้อีกทีนะครับ