ผู้เขียน หัวข้อ: ER diagram ห้องยา  (อ่าน 4836 ครั้ง)

ออฟไลน์ PharmSai

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ER diagram ห้องยา
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 14:48:05 PM »
0
สวัสดีค่ะ

ขอความช่วยเหลือจากอาจารย์ พี่ๆน้องๆชาว HosXP ค่ะ ...
ต้องการ ER diagram ของข้อมูลเกี่ยวกับยา (ห้องยา) จากโปรแกรม HosXP ค่ะ

ไม่ทราบว่า จะหาได้จากที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

ฟาร์มสาย เภสัชตัวน้อย จากเมืองสาย ...
ทำงานก่อนระบบ HosXP ไม่กี่วัน ...

รพ.สมเด็จพระยุพราชสายบุรี
ติดตั้งระบบ : สิงหาคม 2551 (จำวันที่ไม่ได้แฮะ เพราะเป็น user)

ตอนนี้สนใจจะนำข้อมูลการใช้ยาในHosXP ไปใช้...แต่ไม่ทราบโครงสร้างฐานข้อมูล

มีความรู้พื้นฐานทางด้านฐานข้อมูล ...
อยากเอาข้อมูลออกมาใช้ประโยชน์ ...

ขอความช่วยเหลือจากอาจารย์ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาว HosXP  ด้วยจ้า

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
Re: ER diagram ห้องยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 14:52:18 PM »
0
แนะนำตัวแบบชาวHOSxPหน่อยนะครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ PharmSai

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 14:57:23 PM »
0
แนะนำตัวแบบชาวHOSxPหน่อยนะครับ

ฟาร์มสาย (PharmSai) รายงานตัวค่ะ

ข้อมูลอื่นๆตามลายเซ็นต์เลยค่ะ
เพิ่มเตืมนิดนึง : ติดตั้งระบบ HosXP เมื่อ สิงหาคม 2551 (ส่วนวันที่นั้น จำไม่ได้ค่ะ)

ไม่ได้เป็นคนดูแลโดยตรง เพียงแต่เป็นยูเซอร์ตัวเล็กๆที่สนใจจะนำข้อมูลออกไปใช้น่ะค่ะ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 15:00:04 PM โดย PharmSai »
ฟาร์มสาย เภสัชตัวน้อย จากเมืองสาย ...
ทำงานก่อนระบบ HosXP ไม่กี่วัน ...

รพ.สมเด็จพระยุพราชสายบุรี
ติดตั้งระบบ : สิงหาคม 2551 (จำวันที่ไม่ได้แฮะ เพราะเป็น user)

ตอนนี้สนใจจะนำข้อมูลการใช้ยาในHosXP ไปใช้...แต่ไม่ทราบโครงสร้างฐานข้อมูล

มีความรู้พื้นฐานทางด้านฐานข้อมูล ...
อยากเอาข้อมูลออกมาใช้ประโยชน์ ...

ขอความช่วยเหลือจากอาจารย์ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาว HosXP  ด้วยจ้า

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 23:51:25 PM »
0

ลองเสนอ idea มาหน่อยครับ เผื่อจะแนะนำได้
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)