ผู้เขียน หัวข้อ: โอนรายการยา กลับคืน อย่างไรครับ  (อ่าน 2908 ครั้ง)

ออฟไลน์ panomm

• Sr. Member
  • Respect: 0
โอนรายการยา กลับคืน อย่างไรครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:24:00 AM »
0
รายการยาผู้ป่วยนอก ถูกโอนไปผู้ป่วยในตอน admit
จะโอนกลับคืนมาเป็นของผู้ป่วยนอกได้อย่างไร ครับ
พอดีผู้ป่วยช่วงเช้า มาตรวจ opd กลับบ้านแล้วอาการไม่ดีขึ้น จึงกลับมา admit ช่วงบ่ายในวันเดียวกัน
ขอบคุณครับ
Mr.Phanomrung Tiumyos   Song Hospital  Tel 089-4335673   E-Mail panomm@hotmaill.com  >>>>   MSN panomm@hotmail.com 
---------------------------------------------------------------------
Server Xeon  HDD SCSI 2 TB.  Ram 8 GB. Centos 6.4  MySQL Percona-Server-server-55-5.5.33-rel31.1.566.rhel6.x86_64  Hosxp อัพเดท เรื่อยๆ   เริ่ม  1 มิ.ย.  2549 โดย อ.ชัยพร และ คุณไพรัช (คุณบอย) ใช้เต็มระบบ

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
Re: โอนรายการยา กลับคืน อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:23:41 AM »
0
รายการยาผู้ป่วยนอก ถูกโอนไปผู้ป่วยในตอน admit
จะโอนกลับคืนมาเป็นของผู้ป่วยนอกได้อย่างไร ครับ
พอดีผู้ป่วยช่วงเช้า มาตรวจ opd กลับบ้านแล้วอาการไม่ดีขึ้น จึงกลับมา admit ช่วงบ่ายในวันเดียวกัน
ขอบคุณครับ

อ่านแล้วงง ๆ ...
หมายความว่า ตอน admit ใช้ visit ของตอนเช้า ... มีรายการยาถูกโอนเข้าไปด้วย
พอ admit เข้าไปแล้ว คนไข้ไม่สมัครใจอยู่ ... ก็ล้ม admit ครับ ...
แต่การล้ม admit รายการยาทีถูกโอนไปแล้วเหมือนจะไม่กลับมาเป็นของ OPD
ต้องไปแก้ไขในตาราง ...
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ panomm

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: โอนรายการยา กลับคืน อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:37:33 AM »
0
ตอน admit ใช้ คนละ visit ครับ
คนไข้ สมัครใจอยู่ ครับ ไม่ได้ ล้มเลิก
แต่รายการยา opd ไปรวมใน ipd ครับ ต้องการดึงยา opd กลับคืนมาเป็นประวัติรับยา ผู้ป่วยนอก ครับ
ตอนนี้ patien EMR ยา opd หายเกลี้ยง ไปอยู่ที่ ipd ครับ
ขอบคุณครับ
Mr.Phanomrung Tiumyos   Song Hospital  Tel 089-4335673   E-Mail panomm@hotmaill.com  >>>>   MSN panomm@hotmail.com 
---------------------------------------------------------------------
Server Xeon  HDD SCSI 2 TB.  Ram 8 GB. Centos 6.4  MySQL Percona-Server-server-55-5.5.33-rel31.1.566.rhel6.x86_64  Hosxp อัพเดท เรื่อยๆ   เริ่ม  1 มิ.ย.  2549 โดย อ.ชัยพร และ คุณไพรัช (คุณบอย) ใช้เต็มระบบ

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 11:39:06 AM »
0
ขออนุญาติดันครับ ;D
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star