ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขสิทธิแล้วมีปัญหาคิดค่าห้องพิเศษอัตโนมัติ  (อ่าน 3584 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.D-com

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ได้แก้ไขสิทธิการรักษา ตรงที่ :
 ค่าธรรมเนียมสิทธิที่ต้องชำระเอง 1  เป็นค่าห้องและค่าอาหารพิเศษ ชนิด ชำระเองเบิกไม่ได้   
 ค่าธรรมเนียมสิทธิที่ต้องชำระเอง 2  เป็นค่าใบรับรองแพทย์ทั่วไป    ชนิด ชำระเองเบิกไม่ได้     

ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อ Admited.  ผู้ป่วย ระบบจะคิดค่าใช้จ่ายอัตโนมัติโดยที่ไม่ได้ลงรายการ  จะลบในการแก้ไขสิทธิก็ไม่ได้   ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจะแก้ไขอย่างไร   เดิมไม่ได้กำหนดไว้ไม่มีปัญหา  ไม่ทราบว่าจะกำหนดในกรณีใหน้าบ้าง  ทดลองกำหนดเลยเจอปัญหา  ชี้แนะด้วยครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Ver. 3.5.2.27
งานระบาดวิทยา

ออฟไลน์ Dr.D-com

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
0
รูปครับ
งานระบาดวิทยา

doramon

• บุคคลทั่วไป
0
คุณเข้าใจการใช้งานผิดครับ
ทำแบบนี้จะขึ้นทุกครั้งถูกแล้วครับ
VN ------>  AN ( syn ทุกครั้งลบแล้วมัก็กลับมาอีก )
วีธีแก้ไข ผมจะอธิบายแบบไหนดี