ผู้เขียน หัวข้อ: เด็ก newborn ฉีด BCG key ได้ไหม  (อ่าน 10785 ครั้ง)

ออฟไลน์ vinaisena

• Hero Member
  • งานสนุกทุกอย่างก็สุข
  • Respect: 0
    • http://www.senahosp.net
เด็ก newborn ฉีด BCG key ได้ไหม
« เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 13:28:02 PM »
0
เด็ก newborn ฉีด BCG key ได้ไหม
---------------------------------------
วันนี้ สคร. 1  กทม.มาเยี่ยมที่ รพ.ตามหา Admin พอดี Admin ลาพักผ่อน เลยไปแบบกระท่อนกระแท่น
1. เขาขอดูรหัส vaccine ในฐาน Hosxp ว่าตรงกันไหม OK ผ่านดูได้จาก table vaccine
2. ขอขอดู 18 แฟ้ม OK ผ่าน
3. เขาถามว่า เด็กแรกเกิดที่คลอดที่ รพ. ถามว่า Key การฉีดวัคซีนนี้ตรงหน้าจออะไร Key แล้วข้อมูลวิ่งไป 18 แฟ้มไหม ผมงงมากๆๆๆ

ใครพอรู้บอกได้ไหมครับ
1. ข้อสังเกต ว่า เด็ก newborn เป็น IPD case แล้วหาก key key หน้าจอไหน key แล้วมันไป export 18 แฟ้มด้วยหรือไม่
2. สคร. 1 เขาบอกว่า ข้อมูลของ BCG ในเด็กเป็นปัญหาที่ไม่มีการรายงานเข้าไป สคร 1

ฝากด้วยครับ
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: เด็ก newborn ฉีด BCG key ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 14:30:53 PM »
0
ทำให้เด็กอยู่ในระบบบัญชี 3 ซะตั้งแต่แรกเกิด ในเมนูห้องตรวจแพทย์ ระบบงานส่งเสริม  หรือไม่ก็เข้าทึ่ ระบบงาน บัญชี 1-8  เลือกบัญชี 3 ลงทะเบียน และบันทึกบริการเป็นให้ วัคซิน BCG ได้เลยครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

Re: เด็ก newborn ฉีด BCG key ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:29:52 PM »
0
ขอแลกเปลี่ยน ครับ อ.เกื้อ
ประเด็นที่ผมถามนะครับ ที่นี่ MISS ที่หน้างานจริงๆ และผมยังงงว่า เราจะทำอย่างไรกับกรณีเช่นนี้ เพราะความจริงเด็ก Newborn ทุกราย ที่ Admit ได้เลข AN ที่นี่จะต้องฉีด BCG ภาคบังคับ Flow ที่นี่จึงเป็นแบบนี้ครับ
1. เวชระเบียน ลง AN
2. เด็ก Newborn อยู่ห้องคลอด
3. หลังจากนั้น มีโอกาสไปอยู่ทุกๆ ward ได้ตาม สิทธิ์ ไปกับแม่
4. เลยอยากถามว่า ตามประสบกาณ์ที่ รพ.ของ อ.เกื้อ ทำกรณีเช่นนี้อย่างไรได้บ้างครับ
5. ที่ รพ.ไม่มีประชากรในเขตรับผิดชอบ จึงงงเรื่อง บัญชี 1 2 3 .....

ฝากด้วยครับ
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:38:34 PM »
0
เหมือนกันแหล่ะคัรบ...เราดูจากบริการครับ..
ถ้าเป็นบริการเชิงรุก  เช่นให้วัคซิน  หรือ ตรวจฟัน  ตรวจท้อง ใน รพ. ก็ต้องทำ flow ข้อมูลให้เหมือน  PCU หรือ  รพ.สต.  คือต้องทำให้คนเป็นบัญชี 1 อัตโนมัติ  ( เด็กเกิดก็ต้อง ลงทะเบียนOPDCARD  ส่งตรวจ  screen--->วินิจฉัยโรค ---ขั้นตอน TAB วินิจฉัยแรกเกิดคือ  Z380หรืออะไรนี้แหล่ะ  แล้วก็ในแทปเดียวกัน เลือกส่งเสริมป้องกัน  จะมีตัวเลือก ลงบัญชีประชากรนอกเขต(แค่กดปุ่ม ) แล้วตามด้วยกดปุ่ม ทะเบียน 0-1 ปี  และลงบันทึกการให้วัคซิน 0-1 ปี  ทำได้จากทุกจุดทุกแผนกครับ..แต่ใช้หน้าจอเดียวกัน ก็เท่านั้นแหล่ะ  บันทึกให้ครบ  ไปนอนตึกไหนก็ได้ครับ...แค่ตามมาบันทึก โดยเลือกวันให้บริการตรงกับวันที่เด็กคลอด หรือไม่เกิน 24 ชั่วโมง  ตามนิยามวัคซิน  ก็จะได้ข้อมูลเชิงรุกของเด็กแรกเกิดแล้วครับ...

เอกสาร  เครดิต พี่โด้ แห่งด่านซ้าย  เลย ครับ... :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 15:56:39 PM โดย Kuakool.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:40:44 PM »
0
แจ่ม
Cent OS 5.2

ออฟไลน์ sayun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:49:30 PM »
0
เหมือนกันแหล่ะคัรบ...เราดูจากบริการครับ..
ถ้าเป็นบริการเชิงรุก  เช่นให้วัคซิน  หรือ ตรวจฟัน  ตรวจท้อง ใน รพ. ก็ต้องทำ flow ข้อมูลให้เหมือน  PCU หรือ  รพ.สต.  คือต้องทำให้คนเป็นบัญชี 1 อัตโนมัติ  ( เด็กเกิดก็ต้อง ลงทะเบียนOPDCARD  ส่งตรวจ  screen--->วินิจฉัยโรค ---ขั้นตอน TAB วินิจฉัยแรกเกิดคือ  Z380หรืออะไรนี้แหล่ะ  แล้วก็ในแทปเดียวกัน เลือกส่งเสริมป้องกัน  จะมีตัวเลือก ลงบัญชีประชากรนอกเขต(แค่กดปุ่ม ) แล้วตามด้วยกดปุ่ม ทะเบียน 0-1 ปี  และลงบันทึกการให้วัคซิน 0-1 ปี  ทำได้จากทุกจุดทุกแผนกครับ..แต่ใช้หน้าจอเดียวกัน ก็เท่านั้นแหล่ะ  บันทึกให้ครบ  ไปนอนตึกไหนก็ได้ครับ...แค่ตามมาบันทึก โดยเลือกวันให้บริการตรงกับวันที่เด็กคลอด หรือไม่เกิน 24 ชั่วโมง  ตามนิยามวัคซิน  ก็จะได้ข้อมูลเชิงรุกของเด็กแรกเกิดแล้วครับ...

เอกสาร  เครดิต พี่โด้ แห่งด่านซ้าย  เลย ครับ... :D
ผมเสนอ FLOW แบบพี่โด้แบบนี้ล่ะพี่ แต่ก็มีเสียงตอบรับจากพยาบาลที่ให้บริการ ใครจะเป็นคนทำ เพราะถ้าให้งานห้องคลอดทำ ก็บอกว่าฉันหนักอยู่แล้วทั่งคลอด เอกสาร(เขียน) ดูแลผู้ป่วย งานผู้ป่วยในก็อ้างไม่ใช่หน้าที่ ไม่รู้จะเอาอย่างงัยดี   :D :D เวรกำ admin พอมีแนวทางอื่นไหม ความต้องการเขาอยากให้วัคซีนมีใน 18 แฟ้มครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:51:54 PM »
0
รบกวน อ.เกื้อ อีกรอบ ไฟล์ที่แนบไว้ Download ลงได้และ size = 0.kb ครับ ลองส่งใน emailผมได้ไหมครับ
รบกวนด้วยครับ
vinaisena@gmail.com
Cent OS 5.2

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 15:55:43 PM »
0
ลองดูอีกทีดีกว่าครับ  ขอ 1  แต่ให้ 2 ไปเลย  และอีกหลาย ๆ ที่ต้องการ ลองค้นเอาเองเลยครับ..E-PAPER

http://pthosp.net/forum/index.php?topic=31.0

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 18:08:11 PM »
0

ผมเสนอ FLOW แบบพี่โด้แบบนี้ล่ะพี่ แต่ก็มีเสียงตอบรับจากพยาบาลที่ให้บริการ ใครจะเป็นคนทำ เพราะถ้าให้งานห้องคลอดทำ ก็บอกว่าฉันหนักอยู่แล้วทั่งคลอด เอกสาร(เขียน) ดูแลผู้ป่วย งานผู้ป่วยในก็อ้างไม่ใช่หน้าที่ ไม่รู้จะเอาอย่างงัยดี   :D :D เวรกำ admin พอมีแนวทางอื่นไหม ความต้องการเขาอยากให้วัคซีนมีใน 18 แฟ้มครับ

หลายแห่งก็บอกแบบนี้แหละครับ เวลาจะลงข้อมูลงานยุ่ง งานเยอะ คนน้อย... ผมไม่ค่อยเห็นที่ไหนจะยินดีทำแบบเต็มใจซักที ทั้งที่ขั้นตอนมันก็ไม่ไ้ด้เพิ่มอะไรมากมายนะครับ ไม่รู้จะหาคำตอบอย่างไรช่วยดี

แต่ก็มีเรื่องชวนให้ช่วยกันคิดครับ เพราะถ้าหน้างานซึ่งเป็นคนที่เจอกับคนไข้โดยตรงไม่ทำแล้วใครจะทำครับ ลองเอาไปปรึกษาในที่ประชุมดูสิเปิดให้แต่ละหน่วยงานช่วยกันดูว่าวิธีการลงเป็นแบบดี ลงข้อมูลตรงนี้แล้วโรงพยาบาลจะได้อะไร ใครก็ต้องบอกว่าควรเป็นงานห้องคลอดลงทั้งนั้นแหละครับ ถ้าบอกว่าไม่มีเวลา ลองลงให้ดูเลย จับเวลาดูก็ได้ ใช้เวลานิดเดียวเอง คู่มือที่ทำให้ผมคิดว่าถ้าลองเปิดใจลงข้อมูลดูไม่ยากนะ
 ไม่เสียเวลามากมายอะไรเลยยิ่งคนที่เป็นคนที่เกี่ยวข้องโดยตรงอยู่แล้วยิ่งลงง่ายครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 18:12:01 PM โดย decha »
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 19:37:14 PM »
0
อ้างถึง
หลายแห่งก็บอกแบบนี้แหละครับ เวลาจะลงข้อมูลงานยุ่ง งานเยอะ คนน้อย... ผมไม่ค่อยเห็นที่ไหนจะยินดีทำแบบเต็มใจซักที ทั้งที่ขั้นตอนมันก็ไม่ไ้ด้เพิ่มอะไรมากมายนะครับ ไม่รู้จะหาคำตอบอย่างไรช่วยดี

แต่ก็มีเรื่องชวนให้ช่วยกันคิดครับ เพราะถ้าหน้างานซึ่งเป็นคนที่เจอกับคนไข้โดยตรงไม่ทำแล้วใครจะทำครับ ลองเอา ไปปรึกษาในที่ประชุมดูสิเปิดให้แต่ละหน่วยงานช่วยกันดูว่าวิธีการลงเป็นแบบ ดี ลงข้อมูลตรงนี้แล้วโรงพยาบาลจะได้อะไร ใครก็ต้องบอกว่าควรเป็นงานห้องคลอดลงทั้งนั้นแหละครับ ถ้าบอกว่าไม่มีเวลา ลองลงให้ดูเลย จับเวลาดูก็ได้ ใช้เวลานิดเดียวเอง คู่มือที่ทำให้ผมคิดว่าถ้าลองเปิดใจลงข้อมูลดูไม่ยากนะ
 ไม่เสียเวลามากมายอะไรเลยยิ่งคนที่เป็นคนที่เกี่ยวข้องโดยตรงอยู่แล้วยิ่งลงง่ายครับ..
;D ;D ;D ตามนี้เลยครับ ผมก็ไม่เคยเห็นที่ไหนแย่งขอคีย์ซักที มัวแต่คิดว่าน่าจะเป็นงานของคนอื่น/ฝ่ายอื่น ทำไมไม่คิดว่ามันเป็นงานของโรงพยาบาลก็ไม่รู้เนอะ เดี๋ยวต้องเปลี่ยนจากโรงพยาบาลเป็นโรงลูกจ้างชั่วคราวดีกว่ามั้ยจ้างก็ถูกกว่าแถมคีย์ข้อมูลดีกว่ากันเยอะ 5555555 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

หงดน้ำ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 21:20:56 PM »
0

ผมเสนอ FLOW แบบพี่โด้แบบนี้ล่ะพี่ แต่ก็มีเสียงตอบรับจากพยาบาลที่ให้บริการ ใครจะเป็นคนทำ เพราะถ้าให้งานห้องคลอดทำ ก็บอกว่าฉันหนักอยู่แล้วทั่งคลอด เอกสาร(เขียน) ดูแลผู้ป่วย งานผู้ป่วยในก็อ้างไม่ใช่หน้าที่ ไม่รู้จะเอาอย่างงัยดี   :D :D เวรกำ admin พอมีแนวทางอื่นไหม ความต้องการเขาอยากให้วัคซีนมีใน 18 แฟ้มครับ

แต่ก็มีเรื่องชวนให้ช่วยกันคิดครับ เพราะถ้าหน้างานซึ่งเป็นคนที่เจอกับคนไข้โดยตรงไม่ทำแล้วใครจะทำครับ ลองเอาไปปรึกษาในที่ประชุมดูสิเปิดให้แต่ละหน่วยงานช่วยกันดูว่าวิธีการลงเป็นแบบดี ลงข้อมูลตรงนี้แล้วโรงพยาบาลจะได้อะไร ใครก็ต้องบอกว่าควรเป็นงานห้องคลอดลงทั้งนั้นแหละครับ ถ้าบอกว่าไม่มีเวลา ลองลงให้ดูเลย จับเวลาดูก็ได้ ใช้เวลานิดเดียวเอง คู่มือที่ทำให้ผมคิดว่าถ้าลองเปิดใจลงข้อมูลดูไม่ยากนะ

ตามนี้เลยครับ ผมก็ไม่เคยเห็นที่ไหนแย่งขอคีย์ซักที มัวแต่คิดว่าน่าจะเป็นงานของคนอื่น/ฝ่ายอื่น ทำไมไม่คิดว่ามันเป็นงานของโรงพยาบาลก็ไม่รู้เนอะ เดี๋ยวต้องเปลี่ยนจากโรงพยาบาลเป็นโรงลูกจ้างชั่วคราวดีกว่ามั้ยจ้างก็ ถูกกว่าแถมคีย์ข้อมูลดีกว่ากันเยอะ 5555555

ขอยืมปากที่ใช้คำพูดนี้ได้ไหม๊ค่ะ ถูกใจจริงๆ
บังเอิญว่าเป็นadminแต่เป็นลูกจ้างค่ะ(ไม่ใช่ลูกจ้างธรรมดานะคะ  ;D ;D ;D ;Dลูกจ้างชั่วคราว ;D ;D ;D)
จะให้เขาทำอะไรต้องให้ผู้อำนวยการสั่งค่ะ ไม่มีสิทธิ์ ไม่มีเสียง ชี้แจงด้วยตัวเองไม่ฟังต้องรั้งท่าน ผอ.มาช่วยทุกฝ่ายงานเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 21:25:22 PM โดย หงดน้ำ »

ออฟไลน์ kic_kok

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 22:36:59 PM »
0
 ;D ;D  ที่หน้าจอบันทึกข้อมูลห้องคลอด ผมเห็นมีช่องให้ ติ๊ก ฉีด BCGด้วย   ;D  ;D ถ้า ส่งค่ามาเข้าในบัญชี ได้ ก็น่าจะเกี่่ยงกัน ลดลงบ้าง    หรือเปล่า   
Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 22:44:50 PM »
0
;D ;D ;D ตามนี้เลยครับ ผมก็ไม่เคยเห็นที่ไหนแย่งขอคีย์ซักที มัวแต่คิดว่าน่าจะเป็นงานของคนอื่น/ฝ่ายอื่น ทำไมไม่คิดว่ามันเป็นงานของโรงพยาบาลก็ไม่รู้เนอะ เดี๋ยวต้องเปลี่ยนจากโรงพยาบาลเป็นโรงลูกจ้างชั่วคราวดีกว่ามั้ยจ้างก็ถูกกว่าแถมคีย์ข้อมูลดีกว่ากันเยอะ 5555555 ;D ;D ;D
อดรนทนไม่ได้ เหมือนกันยังงี้ ย้ายมาอยู่ด้วยกันดีกว่า รับรองได้เปลี่ยนชื่อโรงพยาบาลจริงๆแน่
ตอนน้ีน้องๆเรียกผมว่าป๋า....ก กันหมดแล้ว
ล้อเล่นนะครับ ธรรมชาติ..... หยุดไล่ตามงานแบบนี้ชีวิตจะเหงา&หงอย
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:36:53 AM »
0
อ้างถึง
อดรนทนไม่ได้ เหมือนกันยังงี้ ย้ายมาอยู่ด้วยกันดีกว่า รับรองได้เปลี่ยนชื่อโรงพยาบาลจริงๆแน่
ตอนน้ีน้องๆเรียกผมว่าป๋า....ก กันหมดแล้ว
ล้อเล่นนะครับ ธรรมชาติ..... หยุดไล่ตามงานแบบนี้ชีวิตจะเหงา&หงอย
;D ;D ;D น้านาญไม่ชอบทะเลาะกับพยาบาลหรือครับ สนุกดีออก ที่ผมทะเลาะนี่เพราะไอ้คำว่างานเยอะ ยุ่ง ทำไม่ทัน ฯลฯนี่แหละ 5555 admin หามาประเคนให้แทบตาย เฮ้อ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 07:08:57 AM »
0
ผมก็เป็นทั้ง 2 ด้านแหล่ะครับ  ทั้งผู้บันทึก  ผู้ตรวจสอบ  และ ผู้จัดการระบบ...แต่ไม่เห็นได้บ่นกะใครซักที่  เพราะเขาก็บอก  ถ้าไหว  ก็ทำไปคนเดียว.....เวรกำจิง ๆ  สมัยนี้....อย่างพี่โด้ว่าครับ  จับเวลาได้  ไม่กี่นาทีหรอก  แต่ยาก  ตรงทำให้เขาเปิดใจนี่่แหล่ะครับ  ผมใช้เวทีกบห. ของ รพ. เพราะอยู่ร่วมด้วยมาแค่ 5-6 ปี ที่ผ่านมา  ดู ๆ เหมือนเรียบร้อยในเวที  แต่นอกห้องก็เหมือนเดิม  ไม่มีการใส่เกียร์ครับ...เหมือนเกียร์เสียเลยอ่ะ....พอเดือนถัดไป ก็เหมือนดูดี  แต่ท้ายสุด  ก็ เหมือนเดิม  อย่างกะเพลงของพี่โต๊ะ  อิสซึ่นแน่ะ.....มีโอกาสเราย้ายมาอยู่ รพ.เดียวกันไหมครับ...จะได้รวมกันจมน้ำครับ...น้ำลายท่วมปากงัย...อิ...อิ... ;D

อ้างถึง
;D ;D ;D น้านาญไม่ชอบทะเลาะกับพยาบาลหรือครับ สนุกดีออก ที่ผมทะเลาะนี่เพราะไอ้คำว่างานเยอะ ยุ่ง ทำไม่ทัน ฯลฯนี่แหละ 5555 admin หามาประเคนให้แทบตาย เฮ้อ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Kanda

• Kanda
    • กานดา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 12:22:09 PM »
0
ขอสมัครย้ายไปอยู่ด้วยคนนะคะ โรงพยาบาลที่กำลังจะเปิดใหม่ ไม่ทราบว่า ผอ. คือใครน้อ
ให้อยู่ในฐานะ โอ๊ย ๆๆๆ ไม่ใช่ตำแหน่งอะไรก็ได้ค่ะ อยู่แล้วสามารถคุยกันรู้เรื่อง พูดภาษาเดียวกัน  (จะมีใครฟังใครไมคะเนี่ย)....
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 13:12:45 PM »
0
 ;D