ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแบ่งปัน Script ด้วย Script Center สื่อกลางอีก1ทางสำหรับ การแบ่งปัน Script ครับ  (อ่าน 4290 ครั้ง)

dusit

• บุคคลทั่วไป
ผมใส่เครื่องมือ Script Center ไว้เพื่อให้สะดวกขึ้นสำหรับ ผู้ที่สนใจนำไปใช้ครับ ไม่ต้องติดตั้ง Script ลงในเครื่อง กดแล้วใช้งานได้เลยครับ โดย Script จะเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

เพิ่มช่องทาง ใหผู้ที่ต้องการแบ่งปันสคริปต่าง ๆ แบ่งให้ที่อื่นได้ใช้สคริปได้อีกทาง

โดยแบ่งออกเป็น 2 ส่วนคือ
1. ผู้ที่มี Script  สามารถนำ Script ที่มีในเครื่องตนเอง ใส่ไปยัง Script Center แค่เลือก แล้วกดปุ่ม Upload

2. ผู้ที่ต้องการใช้งาน Script เปิดเข้าไปดู Script ที่ต้องการใช้งาน แล้วกดปุ่ม Run .ให้ Script ทำงานตามที่ผู้เขียน Script กำหนดไว้ โดยไม่ต้อง Download มาติดตั้งบนเครื่องตนเอง

โดยระบบจะมีบันทึกผู้ส่ง Script /หน่วยงานที่ส่ง
ผู้ใช้งานสามารถขอบคุณได้ด้วยปุ่ม Vote / ขอบคุณ

ตามภาพประกอบครับ (ขอบคุณผู้ upload มาให้ทดลองด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 19:12:44 PM โดย Dusit »

ออฟไลน์ LDHP

• Full Member
  • พิศมัย พื้นนวล พยาบาลชำนาญการ - โรงพยาบาลลำดวน
  • Respect: 0
มีโค้ดตรงส่วนนี้ไหมค่ะ  อยากเรียนรู้
master : ibm 3350 xeon 2.66GHz ram 2G  HD 144
  cenos 5.3 mysql 5.1.30

slave : P4  2.8GHz  ram 2G HD 80G
        redhat 5.0 mysql 5.0.41

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ทั้งหลายนะค่ะ ที่ช่วยเหลือให้ความรู้มากมาย