ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเข้าไปแก้ไขใบสั่งยา จะทราบได้ยังไงครับว่าใครแก้  (อ่าน 4803 ครั้ง)

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.banphaenghos.com
อยากทราบว่าใครเป็นคนเข้าไปแก้ไขใบสั่งยา  ???
ต้องไปดูที่ตารางไหน ใช้คำสั่งอะไรครับ 
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ   :-*
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ดูที่ Audit Log ใน PatientEMR ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ lee

• Newbie
  • *
    • kob2526
ต่อยอด  ครับอาูจารย์  ทุกท่าน  ขอเรียนถามหน่อยล่ะกัน
ว่าจะดู  บุคคลที่แก้ข้อมูลในกรณี  ข้อมูลสูญหาย  จะตรวจสอบอย่างไร
รพ.ศรีสงคราม จ.นครพนม
เริ่มระบบเมื่อ พ.ย. 2548
sever :HP ProLiant ML150 G2 Linux Redhat Enterprise
RAM 1 Gb HDD 80 GB,Mysql 5.0.37
Cient:WindowsXP
HOSxP Version 3.52.1.22

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ต่อยอด  ครับอาูจารย์  ทุกท่าน  ขอเรียนถามหน่อยล่ะกัน
ว่าจะดู  บุคคลที่แก้ข้อมูลในกรณี  ข้อมูลสูญหาย  จะตรวจสอบอย่างไร
ksklog
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ดูที่ Audit Log ใน PatientEMR ครับ

พอดีข้อมูลใบสั่งยาของคนไข้หายไปครับ
ถ้าจะดูในตาราง ksklog ต้องใช้คำสั่งอะไรครับ
รบกวนอาจารย์ udomchok อีกครั้งครับ  :-*
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital

พอดีข้อมูลใบสั่งยาของคนไข้หายไปครับ
ถ้าจะดูในตาราง ksklog ต้องใช้คำสั่งอะไรครับ
รบกวนอาจารย์ udomchok อีกครั้งครับ  :-*

ประมาณนี้ ก็น่าจะได้ระดับหนึ่งนะครับ

select * from ksklog
where modifytype = "DELETE"
and logtime between "2010-08-25 00:00:01" and "2010-08-25 23:59:59"
and detail like "%530825122455%"

และถ้าให้ดีดึงข้อมูลจากฟิลด์ old_delta และ new_delta ก็จะดีครับ เพราะรายละเอียดที่ครบทุกอย่าง
แต่ผมจำวิธีไม่ได้แล้ว เดี๋ยวขอไปดูก่อน หรือ รอ อ.ท่านอื่นครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ลองใช้คำสั่งตามอาจารย์เข้มแล้วไม่มีข้อมูลเลยครับ
ตรง detail ผมใส่เลข hn ไม่ทราบว่าถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ลองใช้คำสั่งตามอาจารย์เข้มแล้วไม่มีข้อมูลเลยครับ
ตรง detail ผมใส่เลข hn ไม่ทราบว่าถูกต้องไหมครับ

ใส่ vn น่าจะดีกว่าครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ใส่ vn น่าจะดีกว่าครับ

ไม่มีข้อมูลเหมือนเดิมครับ
แต่ถ้าเปลี่ยน modifytype = "EDIT"
จะเจออยู่ 3 เรคอร์ดครับ