ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนะการลงข้อมูลแพ้ยา + Lab Papsmear  (อ่าน 4212 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
เสนอแนะการลงข้อมูลแพ้ยา + Lab Papsmear
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 20:44:43 PM »
0
มีข้อเสนอดังนี้ครับ...
1.อาจารย์ครับการลงข้อมูลแพ้ยา ปัจจุบันลงได้เพียง item เดียวครับ แต่ ผป. บางรายมี การแพ้ยามากกว่า 1 item ทำให้ไม่สามารถเลือกเพิ่มเติมได้ อีก อยากให้สามารถลงเพิ่มเติมได้อีกมากกว่า 1 ครับ
2.ในส่วนของการใช้ table lab_bethesda_detail และ  lab_bethesda_head จะกำหนด และลงข้อมูลอย่างไรเพื่อให้ลงข้อมูลและกำหนด form ได้ตามระบบรายงาน bethesda ของการตรวจและรายงานผล papsmear ครับ เพราะเท่าที่ทดลองกำหนดแบบ form และ lab item แล้วยังไม่เห็นมีการเชื่อมโยงของข้อมูลในตารางนี้ครับ ตามรูปที่แนบ
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เสนอแนะการลงข้อมูลแพ้ยา + Lab Papsmear
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 21:30:30 PM »
0
ลงข้อมูลแพ้ยาที่หน้าจอไหนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
Re: เสนอแนะการลงข้อมูลแพ้ยา + Lab Papsmear
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 22:14:32 PM »
0
ทีหน้าจอ ลงทะเบียน ผป. ใหม่ครับ ดังรูป
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 22:27:00 PM »
0
บันทึกข้อมูลการแพ้ยาได้ที่ ระบบผู้ป่วยนอก -> Patient Information -> ค้นหาผู้ป่วย -> Tab การแพ้ยา ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD