ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลวัคซีนในบ/ช6 ไม่ออกแฟ้ม EPI ในเมนูส่งออก ข้อมูล 18 แฟ้มProvis ค่ะ  (อ่าน 4727 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongchang

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
คีย์ข้อมูลฉีดวัคซีนเด็ก ป1 ป6 ในเมนู บัญชี6 แล้วส่งออกใน 18แฟ้ม Provis สนย.  ข้อมูลไม่ขึ้นเลยค่ะ  แต่ถ้าส่งออกใน DRG16แฟ้ม+9PP ข้อมูล EPI ที่คีย์ไปใน บ/ช6 ออกมาครบค่ะ

***ไม่ทราบเวอร์ชั่นใหนส่งออกได้แล้วบ้างค่ะ....ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะค่ะ...ช่วงนี้เริ่มฉีดเด็กนักเรียนกันแล้วค่ะ...ขอบคุณค่ะ***
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.หนองมะโมง จังหวัดชัยนาท
E-Mail : nannasaard@gmail.com
Server:
community HosXpXE v.4
ขึ้นระบบ 2558

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
คีย์ข้อมูลฉีดวัคซีนเด็ก ป1 ป6 ในเมนู บัญชี6 แล้วส่งออกใน 18แฟ้ม Provis สนย.  ข้อมูลไม่ขึ้นเลยค่ะ  แต่ถ้าส่งออกใน DRG16แฟ้ม+9PP ข้อมูล EPI ที่คีย์ไปใน บ/ช6 ออกมาครบค่ะ

***ไม่ทราบเวอร์ชั่นใหนส่งออกได้แล้วบ้างค่ะ....ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะค่ะ...ช่วงนี้เริ่มฉีดเด็กนักเรียนกันแล้วค่ะ...ขอบคุณค่ะ***

วัคซีนเด็ก ป1 ป6 อยู่บัญชี 5 นะครับ ไม่ใช่บัญชี 6
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

• **
ขอโทษทีค่ะ  พิมพ์ผิด  บัญชี 5 แหละค่ะ
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.หนองมะโมง จังหวัดชัยนาท
Server:

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ใช้ version ไหนส่งครับ แล้วตรวจสอบยังไงครับว่ามีใน 20แฟ้ม แต่ไม่มีใน 18แฟ้ม
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
ใช้เวอร์ชั่น 3.53.7.8 ค่ะ  ตรวจสอบจากการคีย์วัคซีนนักเรียนใน บัญชี5 แล้วทดลองส่งออกในวันที่ที่ฉีดนั้นๆ ใน 18 แฟ้น epi ไม่ขึ้นค่ะ เช่น mmr ป1 รหัส 072 ไม่ออกค่ะ  แต่ทดลองส่งออกใน 16+pp9 แฟ้มepi ออกค่ะ 072 ตรงตามวันที่ ที่คีย์ในบัญชี 5 ค่ะ

ส่วนการส่งออกใน 18แฟ้ม ต้องเข้าไปคีย์วัคซีนในระบบ one stop service อีกครั้งนึงค่ะ ถึงจะสามารถส่งออกมาได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Server: