ผู้เขียน หัวข้อ: งง.... ค่าไฟแพงจัง  (อ่าน 2977 ครั้ง)

yuree24

• บุคคลทั่วไป
งง.... ค่าไฟแพงจัง
« เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 13:14:01 PM »
0
นอนห้องพิเศษ ตามสิทธิสามารถเบิกค่าห้องได้ 600.- บาทต่อคืน นี่ต้องจ่ายส่วนเกินเป็นค่าห้องวันละ 50.- บาท ค่าไฟฟ้า วันละ 100.- บาท รวมต้องจ่ายส่วนเกินวันละ 150.- บาท คนไม่มีเงิน ตายแน่ ..... โรงพยาบาลพหลฯ นะเนี่ย นโยบายท่าน ผอ. โหดมาก ไม่ทราบว่าที่โงพยาบาลอื่น ๆ เป็นอย่างนี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: งง.... ค่าไฟแพงจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 13:27:32 PM »
0
อยู่ที่ว่าต้นทุนห้องพิเศษแต่ละ รพ.ไม่เหมือนกันครับ  บางที่ สวยกว่าที่ resort หรือ โรงแรมห้องเดี่ยวอีกครับ
จึงมีส่วนเกินสิทธิ  เพราะมีต้นทุนดำเนินการมากครับ  หากเอาห้องปกติ ( พิเศษ) ตามเกณฑ์ เบื้องต้น  คงเป็น
แค่ห้องพิเศษพัดลมน่ะครับ  มีเตียงให้คนไข้  และญาติ  พร้อมผ้าห่มและหมอนเพิ่ม 1 ชุด  แต่ปัจจุบันมีทั้ง ปลั๋กไฟให้สารพัดชาร์ต (มือถือ  โน๊ตบุค และอื่น ๆ )   คนไข้ ต้องพักผ่อน  ญาติจะดูรายการทีวี ดูบอล  (ค่าไฟ บานครับ )
บางราย นอนพักเพราะยังไม่อยากกลับ  และไม่เกินสิทธิเบิก 14 วัน  ก็ขอนอนต่อ  ทั้ง ๆ แค่ พักฟื้น
ผมว่ามันมีปัจจัยแวดล้อมอีกมากครับ  ที่กล่าวถึงไม่หมด  ผมว่าไม่แพงนะครับ....ถ้าเป็นห้องแอร์ในปัจจุบัน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 13:53:12 PM »
0
ผมคิดว่าน่าจะสอบถามไปที่ รพ. นะครับ การอ้างถึงบุคคลที่ 3 ในที่สาธารณะโดยที่เค้าไม่ได้รับรู้เรื่องด้วย มันจะไม่เป็นธรรมและไม่เกิดประโยชน์อันใดครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 14:13:21 PM »
0

ผมคิดว่าน่าจะสอบถามไปที่ รพ. นะครับ การอ้างถึงบุคคลที่ 3 ในที่สาธารณะโดยที่เค้าไม่ได้รับรู้เรื่องด้วย มันจะไม่เป็นธรรมและไม่เกิดประโยชน์อันใดครับ
8)  ตามที่อ้างถึง  เห็นด้วย ไม่ควรอ้างบุคคลที่  3  นะ  8)
  ;D แต่การกำหนดอัตราค่าห้องพิเศษขึ้นอยู่กับต้นทุน  และ  สิ่งอำนวยความสะดวกรวมกับสถานที่นั้น  ;D
 8)  และอีกอย่าง การขอใช้สิทธิในการเข้าห้องพิเศษ เป็นความประสงค์ของผู้ป่วยและญาติ  8)
 8)  นั้นหมายความว่า  ผู้ป่วยและญาติทราบถึงว่าจะต้องจ่ายส่วนเกินเองอยู่แล้ว  นะขอรับ  8) 
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010