ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องแฟ้ม FP หน่อยครับ  (อ่าน 4872 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ปรึกษาเรื่องแฟ้ม FP หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 20:14:12 PM »
0
พอดีให้เจ้าหน้าที่งาน ANC ทำการลงข้อมูลผ่าน HosXP แล้วครับ
ทีนี้เจ้าหน้า ทำการลงข้อมูลการตรวจหลังคลอดที่เมนู ระบบผู้ป่วยนอก > บันทึกผล DRGs
จากนั้น ได้ทำการลงผลวินิจฉัยเรียบร้อย แล้วไปที่ ระบบส่งเสริมสุขภาพ
แล้วต้องกรอกข้อมูลการคลอดใหม่หมด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ
หรือต้องลงข้อมูลแบบไหนครับ ถือโอกาสถามเรื่องข้อมูลแฟ้ม FP ด้วยเลยครับ
ว่าต้องไปลงข้อมูลที่ไหนครับ อย่างไร

เพราะตอนนั้นเกิดปัญหาที่การ Sync ข้อมูลบัญชี 6 แล้ว ที่อยู่ใน
ตาราง Patient จะหายไป ก็เลยไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับปัญหานี้รึเปล่าครับ

HosXP 3.53.3.29b ครับ ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: ปรึกษาเรื่องแฟ้ม FP หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 21:22:48 PM »
0
อ้างถึง
พอดีให้เจ้าหน้าที่งาน ANC ทำการลงข้อมูลผ่าน HosXP แล้วครับ
ทีนี้เจ้า หน้า ทำการลงข้อมูลการตรวจหลังคลอดที่เมนู ระบบผู้ป่วยนอก > บันทึกผล DRGs
จากนั้น ได้ทำการลงผลวินิจฉัยเรียบร้อย แล้วไปที่ ระบบส่งเสริมสุขภาพ
แล้วต้องกรอกข้อมูลการคลอดใหม่หมด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ
หรือต้องลงข้อมูลแบบไหนครับ
;D ;D ;D ข้อมูลคลอดบันทึกที่หน้าจอผู้ป่วยใน--->งานห้องคลอด--->ทะเบียนผู้ป่วยคลอด คีย์ข้อมูลการคลอดให้สมบูรณ์ แต่ปัญหาที่ต้องไปคีย์ใหม่ที่บัญชี 2 ก็เพราะตอนนี้มันยังลิ้งค์มาที่บัญชีนี้ไม่หมด(มาเป็นบางรายการ)ต้องคีย์เพิ่มเอง ดูกระทู้นี้ประกอบด้วยครับพี่ decha เคยโพสต์และดันกระทู้ไว้รออาจารย์ปรับปรุงอยู่
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=14356.0
 ;D ;D ;D
อ้างถึง
ถือโอกาสถามเรื่องข้อมูลแฟ้ม FP ด้วยเลยครับ
ว่าต้องไปลงข้อมูลที่ไหน ครับ อย่างไร
;D ;D ;D ;D ดูกระทู้นี้ครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=14711.msg114865#new
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

Re: ปรึกษาเรื่องแฟ้ม FP หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 16:05:17 PM »
0
ผมลองคีย์ข้อมูลรับบริการที่ ระบบบัญชี 6 แล้วครับ
จากนั้นลองส่งออก 18 แฟ้มดู แฟ้ม FP ไม่มีข้อมูลออกมาเลยครับป๋า
ยัง งง อยู่เลยครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 08:42:24 AM »
0
เรียนถามทุกท่านครับว่าการลงข้อมูลเพื่อส่งออกแฟ้ม FP
จำเป็นต้องมีการลงข้อมูลตรงส่วนไหนบ้างครับ ถึงจะสามารถส่งออกมาได้สมบูรณ์ครับ

หรือถ้า อ.MN มี Source คำสั่ง SQL เพื่อดึงข้อมูลแฟ้ม FP
ขอดูเป็นตัวอย่างหน่อยครับ  ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 08:49:41 AM »
0
 :o  ตรวจสอบบัญชี 1 -2   ::)
 :o  บันทึกข้อมูลให้ครบถ้วนก่อน ขอรับ  ::)
 8)  ถ้าข้อมูลครบรับรองผ่าน Ok.    :'(
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 10:06:51 AM »
0
หลังจากที่ได้ลองตรวจดูที่งาน ANC พบว่ารายการที่เราลงในเมนู
ระบบผู้ป่วยนอก > บันทึกผลวินิจฉัย
จากนั้นก็ทำการคีย์ข้อมูลทั้งรายการยา ICD10 ครบหมดแล้ว แล้วไปที่ปู่ม ส่เสริมสุขภาพ > วางแผนครอบครัว
จากนั้นดูที่ข้อมูลรายการยา กลับไม่มีข้อมูลยาที่เราได้คีย์ไปก่อนหน้านี้เลยครับ
มีผลทำให้ส่งออกแฟ้ม FP ไม่ได้ แล้วผมลองทำการใส่รหัส ICD 10 = z30 และรายการยาลงไป
ในหน้าจอบันทึกการรับบริการ แล้วทำการส่งออกแฟ้ม FP ได้ เลยคิดว่ามันจะเป็นการซ้ำซ้อนกันหรือไม่ครับ

่หรือผมไม่เข้าใจกระบวนการตรงไหนครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 11:47:04 AM »
0
ลองดูเป็นแนวทางครับ 
เอ่อ..แต่เสียงไม่เกี่ยวนะครับ ขออภัย ดันลืมปิดไมค์... T T

http://www.youtube.com/watch?v=qtOCXNqDf8s
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 12:16:38 PM โดย decha »
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 13:03:26 PM »
0
ลองดูเป็นแนวทางครับ 
เอ่อ..แต่เสียงไม่เกี่ยวนะครับ ขออภัย ดันลืมปิดไมค์... T T

http://www.youtube.com/watch?v=qtOCXNqDf8s

;D ;D ;D
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 13:48:49 PM »
0
ขอบคุณคร้าบบ