ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดตั้ง Server แล้วเจอเหมือนผมบ้าง  (อ่าน 4033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
ใครติดตั้ง Server แล้วเจอเหมือนผมบ้าง
« เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:27:20 PM »
0
ผมใช้ centos 5.4 32 bit กำลัง หัดลงกับ Maria 5.1.44 เจอ error แบบนี้ครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ใครติดตั้ง Server แล้วเจอเหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:40:35 PM »
0
restore database เข้าำไปหรือยังครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
Re: ใครติดตั้ง Server แล้วเจอเหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:53:18 PM »
0
ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ เพิ่งลงใหม่ครับ ไม่รูว่า config ผิดตรงไหน
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:55:58 PM »
0
ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ เพิ่งลงใหม่ครับ ไม่รูว่า config ผิดตรงไหน

เข้า emergency mode แล้ว restore ข้อมูล หรือไป initial import (แต่ช้ากว่า) จาก server ที่ใช้จริงตอนนี้ เพราะถ้าไม่มีฐานข้อมูลอะไรเลย ก็จะเข้า hosxp ไม่ได้นะครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:58:29 PM »
0

เข้า emergency mode แล้ว restore ข้อมูล หรือไป initial import (แต่ช้ากว่า) จาก server ที่ใช้จริงตอนนี้ เพราะถ้าไม่มีฐานข้อมูลอะไรเลย ก็จะเข้า hosxp ไม่ได้นะครับ

ยังไม่ได้ทำอะไรเลย  ก็ยังไม่มีข้อมูลครับ    restore ข้อมูลเข้าเลยครับ

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 20:07:24 PM »
0
เด๋วกลับไปขอทดสอบก่อนนะคับถ้าได้เรื่องยังไงพรุ่งนี้จะมาแจ้งนะคับ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 20:23:02 PM »
0
เคยเจอเหมือนกัน แต่หน้าจอต่อมาจะเป็นรายชื่อตารางใน hosxp

ถ้าเจอกรณีแบบนี้ทำไงครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 20:33:02 PM »
0
1. เปิดโปรแกรม HosXP
2. ที่หน้าจอ Login คลิ๊กที่การตั้งค่าการเชื่อมต่อ ( รูปกุญแจ )
3. ที่ Host ให้ใส่ IP ของเครื่อง Server หรือ ถ้าอยู่ localhost ก็ใส่ localhost
4. ใส่ชื่อ database และ user  กับ password ให้ถูกต้อง
5. ที่ Provider URL ให้ใส่ emergency
6. กด ตกลง ออกไป
7. ที่หน้าจอ login ใส่ login = emergency , Password = emergency แล้วกด ตกลง
8. ทำการ Restore ข้อมูลให้เรียบร้อยครับ

;)
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------