ผู้เขียน หัวข้อ: ANC รายใหม่ ที่อยู่หายครับ  (อ่าน 5052 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ANC รายใหม่ ที่อยู่หายครับ
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 15:01:47 PM »
0
ช่วยทีครับ พอดีเจ้าหน้าที่ห้องบัตรแจ้งว่า
ข้อมูลผู้ป่วยที่มาคลีนิค ANC รายใหม่ หลังจากที่ลง วินิจฉัยแล้ว
ข้อมูลที่อยู่ หายไปทุกราย ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

HosXP 3.53.2.24 ครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: ANC รายใหม่ ที่อยู่หายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 15:18:27 PM »
0
 ;) ตามที่พบ ลงข้อมูลบัญชี 1 ยังไม่ครบหลายช่องครับ ลองไปตรวจสอบดู
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Oct. Man

• Sr. Member
  • > ชีวิตคือการต่อสู้ ทั้งที่รู้ว่าไม่แพ้หรือชนะ <
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลบางขัน
Re: ANC รายใหม่ ที่อยู่หายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 16:05:41 PM »
0
อาจจะต้องดูว่าที่อยู่ใน patient สมบูรณ์รึปล่าวครับ
suthep sakunchotiphong<>bangkhan hospital <> Nakhonsitamarat email :bangkhun@hotmail.com,<>Tel. 075371081
<Master server>CentOS 7.0 Mysql 5.7.16-10 Ram 32.0 GB database 3.61.10.31 update ล่าสุด 13/12/2561
<Slave server >CentOS 7.10 Mysql 5.7.16-10 Ram 16.0 GB database 3.61.10.31 ...

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:52:02 AM »
0
งง เหมือนกันครับ เพราะห้องบัตรบอกว่าตรงหน้าจอลงทะเบียนที่ห้องบัตร
ระบบเวชระเบียนนะครับ ตอนลงทะเบียน ข้อมูลอยู่ครบ

แต่พอทาง คลีนิค ANC ไปลง Drg แล้วข้อมูล ที่อยู่ เฉพาะที่อยู่นะครับ
ในหน้าต่างลงทะเบียนของห้องบัตร ไม่มีข้อมูลครับ

ซึ่งจริงๆ แล้ว มันเป็นงานเชิงรับ กับเชิงรุก ซึ่งใช้ข้อมูลคนละตารางอยู่แล้ว
ไม่น่าจะไปเกี่ยวข้องกัน เชิงรุกก็ Pateint เชิงรับก็ Person

ลองเช็คข้อมูลที่มีปัญหา พบว่า ข้อมูลที่อยู่ในตาราง Patient หายครับ แต่ตาราง Person ไม่หายครับ

Hosxp 3.53.2.24 ครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
    • www.banphaenghos.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:52:23 AM »
0
งง เหมือนกันครับ เพราะห้องบัตรบอกว่าตรงหน้าจอลงทะเบียนที่ห้องบัตร
ระบบเวชระเบียนนะครับ ตอนลงทะเบียน ข้อมูลอยู่ครบ

แต่พอทาง คลีนิค ANC ไปลง Drg แล้วข้อมูล ที่อยู่ เฉพาะที่อยู่นะครับ
ในหน้าต่างลงทะเบียนของห้องบัตร ไม่มีข้อมูลครับ

ซึ่งจริงๆ แล้ว มันเป็นงานเชิงรับ กับเชิงรุก ซึ่งใช้ข้อมูลคนละตารางอยู่แล้ว
ไม่น่าจะไปเกี่ยวข้องกัน เชิงรุกก็ Pateint เชิงรับก็ Person

ลองเช็คข้อมูลที่มีปัญหา พบว่า ข้อมูลที่อยู่ในตาราง Patient หายครับ แต่ตาราง Person ไม่หายครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ
วันนี้น้องที่ห้องบัตรบอกว่ามีหลายคนเลย
เป็นเฉาพะคนไข้ที่มาห้องฝากท้อง
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:57:00 AM »
0

วันนี้น้องที่ห้องบัตรบอกว่ามีหลายคนเลย
เป็นเฉาพะคนไข้ที่มาห้องฝากท้อง

ลองใช้ HOSXP  เวอร์ชัน หลัง ตุลาคม บ้างหรือยังครับ...และ ใน  system setting  เลือกตั้งค่า ไม่โอนค่าข้อมูลจาก person ----> patient หรือยังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
    • www.banphaenghos.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:00:17 AM »
0

ทราบคำตอบแล้วครับ
จากกระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10983.0
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง