ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยครับ print ใบสั่งยาได้แค่ครึ่งท่อน  (อ่าน 3537 ครั้ง)

ออฟไลน์ klangprapan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผม print ใบสั่งยาตาม Form-Doctor-RxORDER  ที่ ผู้ใจดีฝากส่งให้ รพ.พรเจริญครับ
แต่พิมพ์ออกได้แค่ครึ่งท่อน  คือส่วนของ Title ,Header, Detail  ส่วน Footer ไม่  print
ใบสั่งยาจึงไม่มีท่อนลางแก้ไขอย่างไรดีครับ  หรือ มีวิธี set ว่าจะให้ส่วนใดพิมพ์ไม่พิมพ์ อย่างไรครับ

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
ตั้งค่ากระดาษ printer กับขนาดกระดาษของฟอร์มไม่เท่ากันหรือเปล่าครับ(เดาตามอาการเอา เพราะไม่เห็นตัวอย่างฟอร์ม จะให้ดีลองส่งฟอร์มเป็น cds เข้ามา เผื่อจะช่วยทดสอบให้)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ klangprapan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมโหลดเอาจากที่นี่ครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=1337.0