ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่ใช้เลขแบบต่อเนื่อง และเปลียนแต่ปี ด้านหน้าสองตัว  (อ่าน 2268 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
คือว่าผมไม่ได้แก้  HN/AN/XN  หลังปีใหม่ครับ

และมันเริ่มนับใหม่ครับ  แต่ทาง ร.พ. ของผมอยากให้มันต่อเนื่องครับ

เช่น รหัส HN สุดท้ายปี52   คือ 520009023  พอขึ้นปี 53 อยากให้

เป็น 530009024

doramon

ขอโทษด้วยที่ตอบช้า

doramon

HN และ AN 

ต้องกำหนดว่าให้ใช้แบบ ใช้ Serial Counter  ครับ ที่แมนู system seting

จากนั้นไป ที่ตาราง serail  กำหนด HN และ AN ตามต้องการครับ

ไม่เข้าใจโทรมานะครับ