ผู้เขียน หัวข้อ: แพทย์ตรวจคนไข้คนเดียวกัน  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ amnat

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลอำนาจเจริญ
แพทย์ตรวจคนไข้คนเดียวกัน
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 18:27:58 PM »
0
สวัสดีครับ
พอดี เมื่อวันเสาร์ตอนเช้า เห็นอาจารย์ตอบแล้วคับ   เรื่องแพทย์ตรวจคนไข้คนเดียวกัน แต่ผลการการตรวจของแพทย์ท่านแรกและท่านที่2 ไม่โชว์ ไปโชว์เป็นแพทย์ท่านที่ 3
  -กรณีแรกแพทย์ไม่ลง DX  แต่แพทย์สั่งยาให้ผู้ป่วย
     (pq_doctor),(rx_doctor) อันนี้จะเห็นรหัสแพทย์ที่สั่งยาทั้งหมดเลย (ได้ผลงาน)
  -กรณีที่สองแพทย์ลง Dx แต่ไม่ได้สั่งยาให้ผู้ป่วย
    กรณีนี้ vn_stat,Ovstdiag ก็ยังไม่เห็นรหัสแพทย์ท่านที่ 1,2  คับ แต่จะเห็นเป็นแพทย์ท่านที่ 3

ข้อสังเกตุ ตรง EMR --->Tab แพทย์ นั้นโชว์แพทย์ทุกท่านเลย เช่น มีแพทย์ลง Dx    3ท่าน ก็เห็นหมดทุกท่านคับ
(อยากได้ตารางที่เก็บรหัสแพทย์ทุกท่านที่โชว์ใน EMR ไม่ว่าจะไม่ได้สั่งยา  ในคนไข้คนนั้น นะคับ)

รบกวนอีกแล้วคับ
ขอบคุณคับ
amnatcharoen hospital,
tel. 045511940 ต่อ 1255 <<<<Mail : it.amnathos@gmail.com>>>>
server IBM  ram 16 g centos 6.3,
mysql 5.1.49 Storage 2 T.,
hosxp เริ่ม 25 กันยายน 2552

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
Re: แพทย์ตรวจคนไข้คนเดียวกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 19:32:19 PM »
0
หมอที่รพ.ผมก็แจ้งเหมือนกันครับเวลาพิมพ์ OPD Card หรือ ใบสั่งยา มันจะขึ้นเป็นชื่อแพทย์หรือพยาบาลคนก่อนหน้าที่แพทย์สั่งพิมพ์ OPD card และใบสั่งยากครับโดบเฉพาะ OPD Card ที่รพ.ผมแพทย์ต้องเช็นต์ชื่อครับ

ปล. ใช้ OPD card ของ อ.ขวดครับ

ขอบคุณมากครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ