ผู้เขียน หัวข้อ: คิดราคา opd ipd  (อ่าน 5041 ครั้ง)

nate

• บุคคลทั่วไป
คิดราคา opd ipd
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 06:27:59 AM »
0
อาจารย์คะ 12.27 12.28  ในรายการเวชภัณฑ์ที่มิใช่ยาเวลาคีร์ที่ med profile จะขึ้นราคาเป็น 0 พอไปเติมราคาใน IPD ถึงจะขึ้นค่ะไม่ดึงราคาOPDมาใช้ ไม่ทราบว่าอาจารย์ตั้งไว้ให้แยกการคิดราคา ipd opd ไว้รึป่าวคะขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: คิดราคา opd ipd
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 19:07:45 PM »
0
เนื่องจากระบบเดิมหากราคา IPD เป็น 0 ระบบจะนำราคา OPD มาใช้ครับ แต่มีปัญหาว่าบางรายการจะกำหนดราคาให้เป็น 0 ไม่ได้ครับ หากต้องการให้นำราคา OPD ไปกำหนดให้เป็น IPD (เฉพาะรายการ IPD ที่มีราคาเป็น 0 ) ให้ใช้คำสั่งนี้ครับ

โค๊ด: SQL
  1. UPDATE nondrugitems SET ipd_price = price WHERE ipd_price = 0
  2.  

1. UPDATE drugitems SET ipd_price = unitprice WHERE ipd_price = 0
  2.  

1. UPDATE lab_items SET service_price_ipd = service_price WHERE service_price_ipd = 0
  2.  

1. UPDATE operation_item SET price_ipd = price WHERE price_ipd = 0
  2.  

HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

nate

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดราคา opd ipd
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 19:43:13 PM »
0
ขอบคุณค่ะ